
 

 

  
 

 

 

 

LUDEWA, NJOMBE- TANZANIA 

Mkuu wa Wilaya ya Ludewa Mhe. Andrea Tsere katika kuadhimisha sherehe za 

Krismasi na Mwaka mpya ameongoza watanzania kusherehekea sherehe hizo kwa 

kushiriki shughuli mbalimbali ikiwa ni pamoja na uhamasishaji wa kushiriki shughuli za 

kimaendeleo pamoja na kuhamasisha wananchi ufanyaji usafi wa mazingira. 

Zoezi hilo limefanyika katika kata ya Lupingu alipoalikwa Kama mgeni rasmi katika siku 

ya Desemba 24, 2022. 

Aidha tukio hilo lilitanguliwa na tukio muhimu jingine ambapo Mkurugenzi Mtendaji 

wa Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa Ndg. Sunday Deogratias  Desemba 23, 2022 

alipokea vifaa mbalimbali ikiwa ni pamoja na mikoba Maalumu ya kutunzia 

kumbukumbu kwa ajili ya Waheshimiwa Madiwani wa Kata zote na Wakuu wa 

Divisheni wa Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa kutoka kwa wadau wa maendeleo 

waishio nje ya Tanzania na ndani ya nchi wanaojulikana kwa utambulisho wa 

LUPINGU DIASPORA. 

Wakati akikabidhi vifaa hivyo mkuu wa msafara wa Lupingu Diaspora ndg. Melchior 

Ndofi alisema kuwa ikiwa ni sehemu ya kutambua kazi kubwa inayofanywa na serikali 

ya awamu ya sita nao kama wadau wa maendeleo kutoka Wilaya ya Ludewa 

wameona vyema kurudisha fadhila hizo wilayani Ludewa kwa kutoa michango 

mbalimbali kwa ajili kuunga mkono shughuli za maendeleo wilayani Ludewa. 

Aidha Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa alisema kuwa 

anatambua mchango mkubwa unaofanywa na Lupingu Diaspora kwa ushiriki wao 

katika shughuli mbalimbali za maendeleo kwenye Wilaya ya Ludewa kwani wamekuwa 

chachu ya kuhamasisha maendeleo hasa kwenye kata ya Lupingu. 

Lupingu Diasprora kuelekea sikukuu ya Krismasi na Mwaka Mpya wanaadhimisha sikukuu hizo 

katika kata ya Lupingu kwa kushiriki shughuli mbalimbali za maendeleo pamoja na michezo 

ikiwemo kuogelea,kukimbia, mganda, kihoda nk. 

 

 

Chrispin B. Kalinga 

Afisa Habari na Mawasiliano Serikalini 

 
Ludewa ya Utalii, Uchumi wa Chuma na Makaa ya Mawe kwa Maendeleo Yetu. 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA 
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