
  
 

 

 

 

Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Ludewa inapenda kuwatangazia wananchi 

wote wa Wilaya ya Ludewa kuwa, kuanzia tarehe 01 mwezi Desemba hadi 

tarehe 09 Disemba 2022 ni wiki ya maadhimisho ya sherehe za uhuru 

ambayo kilele chake ni tarehe 09 Desemba, 2022. 

Shughuli mbalimbali ikiwa ni pamoja na ufanyaji usafi wa mazingira 

kwenye maeneo yote ya Wilaya ya Ludewa, upandaji miti ya maji, 

matunda na miti ya kivuli pamoja, mashindano ya michezo yote, utoaji wa 

msaada wa kisheria na elimu ya mapambano ya ukatili na unyanyasaji wa 

kijinsia yatatolewa katika uwanja wa mpira wa Halmashauri.  

Kesho tarehe 07 na tarehe 08 Desemba ni siku za michezo mbalimbali 

ikihusisha michecho ya kukimbia, michezo ya mpira wa miguu, 

mashindano ya ngoma za asili na mazoezi ya viungo vya mwili 

ikiongozwa na LUDEWA FITNESS CLUB. 

Sambamba na hayo kwa siku mbili hizo kutakuwa na zoezi la upimaji 

magonjwa yote bure, utoaji wa msaada wa kisheria na Dawati la Jinsia 

watashiriki kutoa elimu juu ya mapambano ya ukatili na unyanyasaji. 

Na tarehe 09 Desemba 2022 ndio siku ya kilele cha maadhimisho ya 

miaka 61 ya Uhuru, siku hiyo kuanzia saa mbili kamili asubuhi kutakuwa na 

matukio mbalimbali ikiwa ni pamoja na Maandamano, Midahalo, 

uwasilishaji wa taarifa ya mafanikio ya miaka 61 ya Uhuru ndani ya Wilaya 

ya Ludewa na Uzinduzi wa Kauli mbiu ya Wilaya ya Ludewa. 

Viongozi wa Serikali za Vijiji, Kata na Wananchi wote wa Wilaya ya 

Ludewa kwa ujmla wake mnakaribishwa kushiriki siku hii muhimu ili kuona 

mafanikio ya Wilaya ya Ludewa kwa miaka 61 ya Uhuru wa Tanganyika 

(Tanzania Bara).  

Wote Mnakaribishwa. 

 

Chrispin B. Kalinga 

Afisa Habari na Mawasiliano Serikalini  

Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa. 

Desemba 06, 2022 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA 
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Tovuti : www.ludewadc.go.tz 
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