
 

 

  
 

 

 

 

LUDEWA, NJOMBE- TANZANIA 

Mkurugenzi  Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa Ndg. Sunday Deogratia 

leo Desemba 21, 2022 amepokea wawekezaji kutoka Jijini Dar es Salaam waliokuja 

kwa ajili ya kujitambulisha na kubainisha uwekezaji wanaohitaji kuwekeza ndani ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa. 

Kampuni ya A1000 ZARA INVESTMENT yenye makao makuu yake Jijini Dar es Salaam 

inayojishughulisha na shughuli mbalimbali hapa nchini Tanzania ikiwa ni pamoja na 

Kilimo imeomba shamba lenye ukubwa wa ekali 750 ndani ya Halmashauri ya Wilaya 

ya Wilaya ya Ludewa ili kufanya uwekezaji wa uzalishaji wa Mbegu za mazao ya 

Mahindi na Maharage pamoja na uzalishaji wa mahindi lishe kwa ajili ya chakula. 

 

Mkurugenzi wa Kampuni hiyo Bw. Joseph John Mwema amesema, Ujio wake ndani ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa ni kufanya uwekezaji katika mazao tofauti ila kwa 

sasa atajikita katika Kilimo cha mahindi na maharage kwenye eneo la bonde la 

umwagiliaji katika kijiji cha Lifua ambapo anatarajia mara baada taratibu zote za 

kisheria kukamilika kuanza uwekezaji huo mapema Januari, 2023. 

 

Aidha, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa Ndg. Sanday 

amewapokea na kusema kuwa, ’’Serikali ipo tayari kutoa ushirikiano kwa wawekezaji 

wote wanaokuja kuwekeza ndani ya Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa, natumia  

nafasi hii kuwakaribisha Ludewa Wilaya yenye utajiri mkubwa wa maeneo ya 

uwekezaji wa shughuli za Kilimo. Pia nawaombe mara baada ya kusaini mkataba wa 

wa uwekezaji wenu muwatumie wananchi wa Wilaya ya Ludewa kwa kuwapa fursa ya 

ajira kwani hao ndio walinzi wa maeneo hayo na iwe sehemu ya darasa kwa wakulima 

wanaozunguka maeneo ya mradi huo ili wawe wanufaika na uwekezaji wenu Karibuni 

sana”.  

 

 

Chrispin B. Kalinga 

Afisa Habari na Mawasiliano Serikalini 

 

 

 

 

 
Ludewa ya Utalii, Uchumi wa Chuma na Makaa ya Mawe kwa Maendeleo Yetu. 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA 
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