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Ujenzi wa Jengo la Utawala WaendeleaUjenzi wa Jengo la Utawala Waendelea



Tangu kuanzishwa kwa Halmashari ya Wilaya 
ya Ludewa mwaka 1975 haijawahi jenga jen-
go la kiwango kama hili ila chini ya kipindi cha 
uongozi wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan Wilaya ya 
Ludewa imepatiwa fedha za ujenzi wa Ofisi ya 
Halmashauri inayoendelea na ujenzi hadi kuka-
milika kwake mwaka 2023.

Ikumbukwe ya kwamba fedha ya utekelezaji wa 
mradi huo Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania tayari imetoa yote na ujenzi wa 
jengo hilo unaendelea kwa kasi na inakadiliwa 
Februari  2023 litaanza kutumika.

Kwa kipindi cha mwaka 2020/2021 Halmashauri 
ilipoke Milioni 750 na kipindi cha pili Halmashau-
ri ilipokea Bilioni 1  na kwa kipindi cha tatu cha 
mwaka 2022/2023 tImepokea Milioni 900 am-
bapo ukamilikaji wa jengo hili litakuwa limeka-
milika kwa ghalama za jumla za shilingi Bilioni 
2.8

Ipo miradi mingi inayotekelezwa kwenye Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ludewa na yote inaende-
lea kwa kasi.



Katika kipindi cha Mwaka fedha 
2021/2022 iliidhinishiwa na Bunge la 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ku-
tumia shilingi 1o,461,729,310.47 kwaajili 
ya kutekeleza miradi ya maendeleo ndani 
ya Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa. 

Kwa kipindi cha Mwaka 2021/2022 ime-
tekelezwa miradi mbalimbali kwenye 
Wilaya ya Ludewa, Ujenzi wa Zahana-
ti na ukamilishaji wa Zahanati kwenye 
Kata mbalimbali, Ujenzi wa Maabara kwa 
shule zaSekondari zaidi ya 4, na zaidi 
ya shule 14 zimefikiwa kwa kutekeleza 
kazi ya ujenzi lakini pia ukamilishwaji wa 
madarasa kwa shule za Msingi na Se-
kondari.
Kwa namna ya kipekee tunakila sababu 
ya kumshukuru Rais wa Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania kwakuendelea kui-
jenga Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa.



Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. 
Samia Suluhu Hassan hakutuacha nyuma wananchi 
wa Wilaya ya Ludewa, kwa mwaka 2021/2022 al-
itupatia fedha kwaajili kutekeleza miradi mbalimba-
li kwa fedha ya Uviko 19, na moja ya mradi uliote-
kelezwa 
ni pamoja na ujenzi wa jengo la wagonjwa mahututi 
(ICU) katika Hospitali ya Wilaya ya Ludewa amba-
po kiashi cha shilingi 250,000,000 zimekamilisha 
jengo hilo.

Na zaidi ya matundu 60 ya vyoo yamejengwa kati-
ka shule mbalimbali za Wilaya ya Ludewa ikiwemo 
shule ya sekondari Mavanga ambapo ilipataiwa fed-
ha ya kujenga matundu 12.



FEDHA ZA TASAFFEDHA ZA TASAF
Naam hapa utaona ni kwanamna gani wadau mbalimba-
li jinsi wananvyo shiriki kikamilifu shughuli za maende-
leo kwenye Halmashauri yetu ya Wilaya ya Ludewa.

Ipo miradi mbalimbali iliyotekelezwa na fedha za 
TASAF 2021/2022 ikiwa ni pamoja na ujenzi wa vyum-
ba vya madarasa kwenye maeneo mbalimbali kwenye 
halmashauri yetu ya wilaya ya ludewa kishi cha Sh. 
329,701,074,503 zimefanikisha kutekeleza miradi yaki-
maendeleo.

Ipo miradi iliyotekelezwa kwenyemaeneo yote ya 
Wilaya ya Ludewa kwa kila kata kukuta na sehemu ya 
gawio la utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwenye 
maeneo yao ikiwa ni pamoja na kutekelezwa kwa mira-
di ya fedha za Ruzuku (SEQUIP) 2021/2022, Utekelezaji 
wa miradi ya kupambana na UVIKO 19 kwa mwaka wa 
fedha 2021/2022. 

Kwakuongezaea nikuhamasishe kuendelea kutembe-
lea mitandao yetu ya kijamii huko utaziona picha za 
miradi yote inayotekelezwa. Fecebook na You Tube, @
LUDEWA DC, Instagram,Twitter na Tiktok, @HLudewa 
na tovuti ni www.ludewadc.go.tz

Sambamba na utekelezaji wa miradi mbalimba serikali 
haija waacha nyumba wananchi kwa kuwapa sehemu 
ya makusanyo ya mapato ya ndani.


