
  
 

 

 

 

 

 

Kamati ya Bunge ya kudumu ya Miundombinu sambamba na Naibu  

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Godfrey Kasekenya Jana Juni 11, 

2022  wamepokelewa na Mkuu wa Wilaya ya Ludewa Mheshimiwa 

Andrea Tsere pamoja na viongozi wengine wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Ludewa akiwemo Mbunge wa Jimbo la Ludewa Mheshimiwa Joseph 

Kamonga. 

 

Pamoja na mambo mengine kamati hiyo ilifanya ukaguzi wa ujenzi wa 

barabara ya Zege inayo endelea na ujenzi ikiwa ipo hatua za mwisho ya 

kutoka Lusitu hadi Mawengi yenye urefu wa kilomota 50 inayo tarajiwa 

kukabithiwa tarehe 31/08/2022. 

 

Aidha Kamati hiyo ikiambatana na Naibu Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi 

ilikagua barabara inayo tarajiwa kuanza rasmi kwa ujenzi tarehe 

13/06/2022 na Mkandarasi wa Kampuni ya China Engineering anapaswa 

kuanza ujenzi wa barabara hiyo yenye urefu wa kilomota 50 na anapaswa 

kukamilisha ujenzi huo ndani ya muda wa Miezi 28, na barabara hiyo ya 

Itoni- Lusitu inajengwa kwa gharama ya Shilingi Bilioni 95 ambapo Rais 

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan 

tayari ametoa fedha hiyo.  

 

 

 
  

Chrispin B. Kalinga 

Afisa Habari na Mawasiliano Serikalini  

Halmashauri (W) Ludewa 

TAARIFA KWA UMMA 

Mei 30, 2022 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 OFISI YA MKUU WA WILAYA, 

S.L.P 02, 

LUDEWA.     

MKUU WA MKOA WA NJOMBE 

SIMU: 026- 2790001 

FAX:   026- 2790001 


