
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAISTAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

SHULE YA SEKONDARI MUNDINDI, 

S.L.P.870, NJOMBE, 

                          Tarehe 06/12/2021. 

 

NAMBA ZA SIMU 

MKUU WA SHULE 0762408059 

MAKAMU MKUU 0764426780 

MHASIBU 0756 428 495 

 

Ndugu,  

Mzazi  / Mlezi wa …………………………………. 

S.L.P ………………………………………………. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI  

MUNDINDI WILAYA YA LUDEWA MKOA WA NJOMBE MWAKA 2021. 

1.0 Utangulizi 

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza  katika shule hii 

mwaka 2021Shule ya sekondari Mundindi ipo  wilaya ya Ludewa kata ya Mundindi, kijiji cha AMANI. Ipo  

umbali wa km 135kusini mwa mkoa wa Njombe na kilometa 150 mashariki mwa halmashauri ya wilaya ya 

Ludewa. Usafiri wa basi kutoka kituo cha mabasi  Njombe unapatikana saa tatu asubuhi na saa tano 

Asubuhi  basi la MKOMBOZI. Kwa sasa nauli ni  Tsh10,000/=(Nauli ya kutoka NJOMBE – AMANI) 

shule ilipo. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 

09/01/2021 

 

KARIBU SANA MUNDINDI SEKONDARI. 

 

…………………………… 

KAPELELA  .A 

MKUU WA SHULE. 

  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

2.0 MICHANGO YA SHULE 

Wanafunzi wote wa shule ya Mundindi wanakaa HOSTEL.Utaratibu umefanywa na wazazi kuchangia 

kuwawezesha wanafunzi kupata chakula na malazi hapa hapa shuleni kwa urahisi. Ifuatayo ni michango 

ambayo kila mwanafunzi anapaswa kuja nayo:

(a) Aje na michango ya chakula na fedha. Michango hiyo kwa kila muhula ni kama ifuatavyo:

 

Mahindi  Maharage 

Kg 100 Kilo 30 

(b) Sh 10,000/= kwa muhula moja kwa ajili ya malipo ya walimu wanaojitolea. Hawa ni wale ambao 

wazazi walikubaliana kuwaajili kuziba pengo la walimu wa masomo ambayo hayana walimu hapa 

shuleni. 

 

(c) Tsh 10,000 kwa ajili ya huduma ya umeme.

(d) NB michango hii ni kwa mujibu wa makubaliano ya wazazi na inakusanywa na kamati ya wazazi ya 

Chakula. Bila michango hii watoto watarudishwa kuifuata kwa sababu hawawezi kuishi hapa bila 

chakula. 

 

(e) Mahitaji muhimu ambayo mwanaf

(a) Godoro la futi 2 ½  

(b) Mashuka pair 2 rangi ya pinki, blanket 1,mto na foronya 1 yenye kava la pinki kama shuka 

(c) Vyombo vya chakula  (sahani, bakuli,kijikona kikombe)

(d) Vindoo vitatu. Viwili vya matumizi ya mwanafunzi kuogea

matumizi ya ofisi.  

(e) Jembe lenye mpini  

(f) Wavulana waje na shoka lenye mpini. Na mopa.

(g) Wasichana waje hardbloom na mopa

(h) Rimu moja  (A4). 

(i) Madaftari makubwa kumi 10 aina ya COUNTER BOOK na kalamu za kutosha.

SARE ZA SHULE 

a) Sare ya shule  

• Kwa wavulana waje na Mashati mawili meupe ya mikono mirefu (tomato)  na Suruali mbili (02) za 

rangi ya damu ya mzee.  

•  Kwa wasichana suruali 2 za rangi ya damu ya mzee  pamoja na vigauni vyeupe 2

• Sweta rangi ya damu ya mzee lenye alama ya V shing

• Shamba dress ; suruali (nyeusi) kwa wavulana na sketi (nyeusi)kwa wasichana 

• Rangi ya hijab ifanane na sare ya shule yaani nyeupe kwa darasani na nyeusi kwa sare za nje (shamba 

dress) 

• Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye kisigino kifu

• Soksi jozi mbili nyeupe ndefu kwa wasichana na wavulana nyeusi ndefu.

• Mkanda wa kuvalia suruali kwa wavulana ni mweusi wa ngozi

• T- shirtya bluu yenye nembo ya shule

• Aje na track suit nyeusi yenye michirizi myeupe

• Aje na vifaa vya michezo raba, bukta na T shirt rangi njano na kijani.

• Aje na sanduku gumu la kutunzia vifaa vyake

NB mwanafunzi haruhusiwi kuvaa nguo za nyumbani katika

Wanafunzi wote wa shule ya Mundindi wanakaa HOSTEL.Utaratibu umefanywa na wazazi kuchangia 

wanafunzi kupata chakula na malazi hapa hapa shuleni kwa urahisi. Ifuatayo ni michango 

ambayo kila mwanafunzi anapaswa kuja nayo: 

Aje na michango ya chakula na fedha. Michango hiyo kwa kila muhula ni kama ifuatavyo:

Mchele Sukari mafuta 

         8 Kilo 5 Lita 2 

Sh 10,000/= kwa muhula moja kwa ajili ya malipo ya walimu wanaojitolea. Hawa ni wale ambao 

wazazi walikubaliana kuwaajili kuziba pengo la walimu wa masomo ambayo hayana walimu hapa 

kwa ajili ya huduma ya umeme. 

NB michango hii ni kwa mujibu wa makubaliano ya wazazi na inakusanywa na kamati ya wazazi ya 

Chakula. Bila michango hii watoto watarudishwa kuifuata kwa sababu hawawezi kuishi hapa bila 

Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni ni: 

Mashuka pair 2 rangi ya pinki, blanket 1,mto na foronya 1 yenye kava la pinki kama shuka 

Vyombo vya chakula  (sahani, bakuli,kijikona kikombe) 

Vindoo vitatu. Viwili vya matumizi ya mwanafunzi kuogea, maji ya kunywa na kimoja kwa 

Wavulana waje na shoka lenye mpini. Na mopa. 

Wasichana waje hardbloom na mopa 

Madaftari makubwa kumi 10 aina ya COUNTER BOOK na kalamu za kutosha.

Kwa wavulana waje na Mashati mawili meupe ya mikono mirefu (tomato)  na Suruali mbili (02) za 

Kwa wasichana suruali 2 za rangi ya damu ya mzee  pamoja na vigauni vyeupe 2

Sweta rangi ya damu ya mzee lenye alama ya V shingoni  

Shamba dress ; suruali (nyeusi) kwa wavulana na sketi (nyeusi)kwa wasichana  

Rangi ya hijab ifanane na sare ya shule yaani nyeupe kwa darasani na nyeusi kwa sare za nje (shamba 

Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye kisigino kifupi. 

Soksi jozi mbili nyeupe ndefu kwa wasichana na wavulana nyeusi ndefu. 

Mkanda wa kuvalia suruali kwa wavulana ni mweusi wa ngozi 

shirtya bluu yenye nembo ya shule 

Aje na track suit nyeusi yenye michirizi myeupe 

bukta na T shirt rangi njano na kijani. 

Aje na sanduku gumu la kutunzia vifaa vyake 

NB mwanafunzi haruhusiwi kuvaa nguo za nyumbani katika 

Wanafunzi wote wa shule ya Mundindi wanakaa HOSTEL.Utaratibu umefanywa na wazazi kuchangia 

wanafunzi kupata chakula na malazi hapa hapa shuleni kwa urahisi. Ifuatayo ni michango 

Aje na michango ya chakula na fedha. Michango hiyo kwa kila muhula ni kama ifuatavyo: 

fedha 

73,500 

Sh 10,000/= kwa muhula moja kwa ajili ya malipo ya walimu wanaojitolea. Hawa ni wale ambao 

wazazi walikubaliana kuwaajili kuziba pengo la walimu wa masomo ambayo hayana walimu hapa 

NB michango hii ni kwa mujibu wa makubaliano ya wazazi na inakusanywa na kamati ya wazazi ya 

Chakula. Bila michango hii watoto watarudishwa kuifuata kwa sababu hawawezi kuishi hapa bila 

Mashuka pair 2 rangi ya pinki, blanket 1,mto na foronya 1 yenye kava la pinki kama shuka  

, maji ya kunywa na kimoja kwa 

Madaftari makubwa kumi 10 aina ya COUNTER BOOK na kalamu za kutosha. 

Kwa wavulana waje na Mashati mawili meupe ya mikono mirefu (tomato)  na Suruali mbili (02) za 

Kwa wasichana suruali 2 za rangi ya damu ya mzee  pamoja na vigauni vyeupe 2 

 

Rangi ya hijab ifanane na sare ya shule yaani nyeupe kwa darasani na nyeusi kwa sare za nje (shamba 

 



 maeneo ya shule na safarini wakati wa kwenda na kurudi toka likizo. 

 

ZINGATIA 

o Suruali na sketi za jeans haziruhusiwi kabisa shuleni. 

o Kila mwanafunzi awe mlinzi wa mali zote za shule na binafsi 

o Uharibifu wowote utakaotokea ni jukumu la mwanafunzi na mzazi kulipa. 

NB: Vifaa vinapatikana shuleni ili kurahisisha ubebaji wa mizigo na gharama za usafirishaji. Pia sare zinaweza 

kushonwa shuleni ili kuwa na aina moja ya kitambaa pamoja  na aina ya ushonaji. 

 

 

 

 

 

MAWASILIANO TOKA KWA MZAZI/MLEZI 

 Taarifa zote zinazomhusu mwanafunzi mfano taarifa ya ugonjwa au kufiwa itumwe kwa Mkuu wa shule 

na si kupitia kwa mwanafunzi. Taarifa kama hiyo inayopitia kwa mwanafunzi haitasikilizwa 

 

SHERIA ZA SHULE  

Mara afikapo shuleni kila mwanafunzi atapewa sheria na taratibu zote za shule kwa maandishi. 

 

MAKOSA YATAKAYOMSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 

1. Wizi 

2. Uasherati, ubakaji na ushoga 

3. Ulevi wa pombe na madawa ya kulevya 

4. Uvutaji wa bangi, sigara 

5. Kupigana, kupiga au kumpiga mwalimu au mtumishi 

6. Kuoa/kuolewa 

7. Kusababisha au kupata mimba ndani na nje ya shule 

8. Kutoa mimba/kusaidia kutoa mimba 

9. Kutoa lugha chafu/ matusi 

10. Kudharau bendera ya taifa 

11. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

12. Kupatikana na makosa ya jinai 

13. Kugoma au kuchochea au kuongoza mgomo shuleni 

14. Kukataa adhabu halali kwa makusudi 

15. Kutohudhuria vipindi kwa muda wa miezi miwili bila sababu 

16. Kupatikana na simu na vifaa vyake, pamoja na kamera au vifaa vyote vitumiavyo umeme 

17. Kutoroka mchana au usiku 

18. Kuchezea miumdombinu mathalani umeme, maji, vyoo n.k 

19. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni 

 

 

 

 

 

 

 

 

Kigauni cha wasichana 



 

 

 

 

 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAISTAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

MAELEZO BINAFSI 

A. Jina lamwanafunzi …………………………………………………………………………….. 

Tarehe ya kuzaliwa ………………………….. Mahali alipozaliwa (wilaya) ……………...... 

mkoa…………………………….. Dini …………………………. Dhehebu ………………… 

B. (i) Jina la mzazi/mlezi anayekutunza ……………………………………………………………. 

(ii) Kazi ya mzazi/ mlezi …………………………. 

(iii) Anuani ya mzazi/mlezi………………………. 

(iv) Mahali ambapo mzazi/mlezi anaishi ………………………………. 

       Kijiji/Mji …………………………… kata ………………………… 

(v) Jina la anayekulipia ada/ karo ya shule …………………………………………………… 

(vi) Anuani yake …………………………………………….. 

(vii) Namba ya simu ………………………………… 

C. Majina ya Ndugu wengine wawili wanaohusika na malezi ya mwanafunzi. 

1.Ndugu ………………………………………………………………………… 

   Uhusiano …………………………………………………………… 

   Mahali anapoishi …………………………………………………. 

   Namba ya simu ……………… 

2.Ndugu ………………………………………………………………………… 

   Uhusiano …………………………………………………………… 

   Mahali anapoishi …………………………………………………. 

   Namba ya simu ……………………………………………………. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

 

 

 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

MUNDINDI SECONDARY SCHOOL, 

P.0.BOX 870, 

NJOMBE 

06/12/2021 

 

TO THE MEDICAL OFFICER 

……………………………….. 

………………………………… 

 

…………………………………………………………………………………. 

(Full name) 

Please examine the above namedstudent as to his/her physical and mental fitness for a full time 

schooling course. The examination should include the following categories (I-III) each category or sub 

category of which will render the applicant ineligible in case of defect. 

1. a) eye sight ……………………………………. 

b) Hearing …………………………………….. 

c) Limbs ……………………………………….. 

d) Speech ………………………………………… 

e) Venereal diseases …………………………. 

f) Leprosy ………………………………………. 

g) Epilepsy ………………………………….. 

            II. Neuroses…………………………………………. 

            III. other serious disease ………………………………. 

I have examined the above namedstudent and consider that he/she is physically fit/ unfit mentally fit/unfit for a 

full time schooling course. 

Name ………………………………………………………….. signature ……………………… 

 Designation ……………………. Date ……………………………….. station ……………………. 

Thank you 

………………………………….. 

KAPELELA  .A 

THE HEADMASTER. 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

 

 

 

 

OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

 

SHULE YA SEKONDARI MUNDINDI 

 

FOMU YA MAPATANO/KUKUBALI NAFASI YA MASOMO 

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 20….. 

MWANAFUNZI 

 

JINA LA MWANAFUNZI …………………………………………………………………………. 

Anuani …………………………………………………………………… tarehe 

…………………………………….  

Mimi…………………………………………………………………………………..nimekubali/ sijakubali 

kujiunga na jumuia ya shule ya sekondari Mundindi. Nimesoma maagizo ya shule kwa makini na kuyaelewa 

naahidi kuwa mtiifu nitazingatia sheria na taratibu za shule kama nitakavyoelekezwa. Endapo nitakiuka taratibu 

nichukuliwe hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule kadri sheria zinavyosema. 

Saini ya mwanafunzi ………………………………………………………………. Tarehe 

…………………………. 

 

B. MZAZI/MLEZI 

Mimi ………………………………………………………………………… Mzazi/Mlezi  wa 

………………………………. Nimesoma taratibu zote na nimeridhia mwanangu ajiunge na shule hii ya 

Mundindi sekondari, nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mwanafunzi huyu kielimu 

na kimaadili. Naahidi pia kumlipia karo ya shule na michango mingine mbalimbali iliyoagizwa na shule kwa 

wakati muafaka. Kinyume chake nichukuliwe hatua za kisheria. 

Saini ya mzazi …………………………………… Tarehe …………………………………….. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

 

 

 

 

OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI 

1. Jina kamili …………………………………………………………………… 

2. Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………………………. 

3. Kabila ………………………………….. Taifa ……………………………... 

4. Dini na dhehebu ……………………………………………………………… 

5. Jina la baba …………………………………………… hai/ marehemu…………………… Taifa 

………………………………… 

6. Anuani ya baba ……………………… kazi ya baba …………………….. 

7. Jina la mama ………………………………………………………………….hai/marehemu  

………………………. 

8. Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi 

………………………………………………………………………………………………………mahusi

ano ……………………………………………………………………. 

Namba ya simu- 

……………………………………………. 

1. Jina kamili 

2. Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………………………. 

3. Kabila ………………………………….. Taifa ……………………………... 

4. Dini na dhehebu ……………………………………………………………… 

5. Jina la baba …………………………………………… hai/ marehemu…………………… Taifa 

………………………………… 

6. Anuani ya baba ……………………… kazi ya baba …………………….. 

7. Jina la mama ………………………………………………………………….hai/marehemu  

………………………. 

8. Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi 

……………………………………………………………………………………………………… 

9. Mahusiano ……………………………………………………………………. 

 

10 Namba ya simu- …………………………………………………….. 

 


