
 

 

 

 

 

 

 

 

Kutokana na mlipuko wa ugonjwa wa POLIO nchini Malawi, Wizara ya Afya kwa 

kushirikiana na Ofisi Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya  Ludewa 

imeanza zoezi la kampeni ya utoaji wa chanjo ya matone ya kuzuia ugonjwa wa 

kupooza kwa watoto walio chini ya umri wa miaka mitano (5). 

Chanjo imeanza kutolewa leo tarehe 01 hadi tarehe 04 Septemba 2022, saa 1:30 

asubuhi katika vituo vyote vya kutolea huduma za Afya, pia timu ya watalamu na 

wahamasishaji watapita nyumba kwa nyumba kwa lengo la kuhamasisha watoto wote 

wenye umri chini ya miaka mitano (5) wapate chanjo. 

Aidha katika kampeni hii watoto wote ambao walichanja na wale ambao hawakuchanja 

chanjo ya matone ya POLIO watapatiwa chanjo ili kuwakinga na mlipuko wa POLIO ulio 

tangazwa nchini Malawi. 

Chanjo ya matone ya POLIO inasaidia kuimarisha kinga ya mtoto dhidi ya maambukizi 

na madhara ya ugonjwa wa POLIO ambao ni ulemavu wa viungo na vifo kwa watoto. 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa, anatoa wito kwa 

wazazi/walezi wenye watoto chini ya umri wa miaka mitano (5) wahakikishe 

wanawafikisha watoto hao kwenye vituo vya afya vya Wilaya ya Ludewa ili wapatiwe 

chanjo ya POLIO. 

 

Chrispin B. Kalinga 

Afisa Habari na Mawasiliano Serikalini  

Halmashauri (W) Ludewa. 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA 

TAARIFA KWA UMMA 

MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA NDG. 

SUNDAY DEOGRATIAS ANAWAKUMBUSHA WAZAZI NA WALEZI WOTE KUWAPA 

WATOTO CHANJO YA MATONE YA POLIO  

Septemba 01, 2022 


