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Mkuu wa Wilaya ya Ludewa, Mhe. Victoria Mwanziva, ametuma salamu za shukrani 

kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 

kwa kuipatia fedha Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa ya Kutekeleza miradi 

mbalimbali yakimaendeleo kiasi cha shillingi Bilioni 1,384,000,000.00  

Fedha hizo zimeganywa kama ifuatavyo;- 
 

 

1. Ukamilishaji wa Zahanati ya Sagalu kiasi cha shilingi Milioni 50,000,000.00 na 
Ukamilishaji wa Zahanati ya Mbugani kiasi cha shilingi 50,000,000.00  

2. Ununuzi wa vifaa tiba kwa Zahanati ya Chimbo shilingi 33,333,333.33, Zahanati ya 
Ndowa 33,333,333.33 na Zahanati ya Lihunji imepokea shilingi Milioni 33,333,333.33 

3. Vituo vya Afya  vinavyojengwa vinavyohitaji vifaa tiba, Kituo cha Afya Mundindi 
kimepokea fedha kiasi cha shilingi Milioni 150,000,000.00 na Kituo cha Afya Luilo 
kimepokea fedha kiasi cha shilingi 150,000,000.00 

4. Jengo la Utawala limepokea fedha kiasi cha shilingi Milioni 50,000,000.00 
5. Halmashauri imepokea fedha kiasi cha shilingi Milioni 400,000,000.00 kwaajili ya 

ununuzi wa Boti 
6. Ukarabati wa shule Kongwe za msingi ambazo ni shule ya Msingi Makonde imepokea 

fedha kiasi cha shilingi 90,000,000.00 na shule ya msingi Mavala imepokea fedha kiasi 
cha shilingi 90,000,000.00 

7. Ujenzi wa matundu ya vyoo kwa shule za msingi, shule ya msingi Songambele 
imepokea fedha kiasi cha shilingi Milioni 10,000,000.00, shule ya msingi Lugumbiro 
imepokea fedha kiasi cha shilingi Milioni 10,000,000.00 na shule ya Msingi Lipangala 
imepokea fedha kiasi cha shilingi Milioni 8,000,000.00 

8. Shule za sekondari zilizopokea fedha kwaajili ya ujenzi wa vyumba vya madarasa ya 
kidato cha tano na kidato cha sita ni shule ya sekondari Chief Kidulile shilingi Milioni 
88,000,000.00, shule ya Sekondari Lugarawa shilingi Milioni 125,000,000.00 na shule 
ya Sekondari Mchuchuma shilingi Milioni 125,000,000.00 

9. Shule za sekondari zilizopokea fedha kwaajili ya ujenzi wa matundu ya vyoo kwa 
kidato cha tano na kidato cha sita, Shule ya Sekondari Chief Kidulile imepokea Milioni 
8,000,000.00 shule ya sekondari Lugarawa imepokea Milioni 10,000,000.00 na shule 
ya sekondari Mchuchuma imepokea Milioni 20,000,000.00  

10. Shule ya Mundindi Elimu Maalum imepokea Milioni 30,000,000.00 kwaajili ya ujenzi 
wa Uzio.  

 

 

 

Chrispin B. Kalinga 

Afisa Habari na Mawasiliano Serikalini (W) 

LUDEWA. 

                Ludewa ya Utalii, Uchumi wa Chuma na Makaa ya Mawe kwa Maendeleo Yetu. 

TAARIFA KWA UMMA 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA 

 

 

 

 

 

 

 
 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA IMEPOKEA FEDHA YA KUTEKELEZA MIRADI 

MBALIMBALI YA KIMAENDELEO NA TAYARI UTEKELEZAJI WA MIRADI HIYO UMEANZA 

Septemba 19, 2023 


