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YAH.MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA MANDA, WILAYA YA LUDEWA ,MKOA WA NJOMBE 

MWAKA, 2021. 

 

1.0.UTANGULIZI. 
Ninayofuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.Shule ya sekondari manda ipo 

mwambao mwa ziwa nyasa ,kata ya manda , tarafa ya masasi,wilaya ya ludewa.  

Muhula wa kuanza wa  masomo utaanza tarehe 11/01/2021.Unatakiwa kuripotishuleni kuanzia tarehe 11/01/2021.Na mwisho wa kuripoti ni 

tarehe 17/01/2021. 
2.0.MAMBO YA KUZINGATIA 

  

A.SARE ZA SHULE 

 

       WAVULANA ni suruali moja ya khaki na tai yake na suruali moja nyeusi  ya  tetroni na tai yake.shati mbili nyeupe mikono mirefu ya  

tetron .viatu  vya ngozi kisigino kifupi,vya kufunga kamba pea mbili, soksi nyeusi pea mbili.suruali iwe pana na isiwe modo  lazima iwe na 

selebresheni mbili au tatu.Tisheti rangi ya kijani yenye nembo ya shule,itapatikana shuleni kwa tshs.10,000/= 

        

     WASICHANA ni  visolo  viwili vyeupe vya tetron mikono mifupi, aje na  suruali moja ya  khaki  na suruali ya pili nyeusi ziwe pana na 

zisiwe modo .viatu vya ngozi vyeusi vya kamba pea 2 .na viwe na visigino vifupi ,aje na soksi nyeupe pea 2.Tisheti rangi ya kijani yenye 

nembo ya shule itapatikana shuleni kwa SHS.10,000/=         . 

 

B)SARE ZA MICHEZO 

 

WAVULANA:  Tracksuit  rangi ya blue yenye pundamilia nyeupe,  ziwe mbili  na raba nyeusi .bukta rangi ya blue bahari pea mbili 

 

 WASICHANA:  Tracksuit rangi ya  darkblue yenye pundamilia nyeupe na,raba nyeusi,bukta pens nyanya rangi nyeusi.Aje na sketi 1 ya 

khaki na nyingine 1 nyeusi  kwa ajili kuvalia nje ya suluali wakati wa kazi za nje. 

 



C)VIFAA MUHIMU VYA  DARASANI 

 

i)    Daftari kubwa counterbooks quire 2, ziwe 12 na  peni 8 za kunzia. 

ii)   Mkebe na vifaa vyake ndani 

iii)  Rula ndogo moja penseli aina ya HB na mfuto wake, na kichongeo. 

iv)  Mkoba wa kubebea daftari. Isiwe  kifungashio 

v)  Daftari ndogo 10,za kufanyia mitihani ya kila wiki. 

 

D)CHAKULA  CHA MCHANA SHULENI 

 

 Kamati ya chakula ya wazazi , itatoa chakula   cha mchana shuleni,hivyo mwanao aje na michango muhimu ifutayo: 

 

I.WANAFUNZI   WANAOTAKAO KAA  HOSTER. 

 

1.MAHINNDI  ,  MADEBE 6 KWA MWAKA  ,NUSU MWAKA DEBE 3. 

2.MAHARAGE  ,MADEBE 2 KWA MWAKA ,NUSU MWAKA DEBE  1. 

3.FEDHA TASLIM  TSHS.51,000/= KWA MWAKA,(Kwa ajili ya wapishi,kusaga,na viungo.NUSU MWAKA TSHS.25,500/= 

 

II.WANAFUNZI WA KUTWA 

  

1.MAHINDI MADEBE  4 KWA MWAKA,NUSU MWAKA MADEBE 2 

2.MAHARAGE   DEBE 1 KWA MWAKA,NUSU MWAKA LITA10. 

3.FEDHA TASLIMU  …TSHS.51000/=,NUSU MWAKA TSHS 25,500/= 

 

III.VIFAA MUHIMU KWA WANAFUNZI  WA HOSTERI. 

  

I.  Shuka mbili ,rangi ya pink 

II. Blanket  moja, 

III. Ndoo za lita 10, mbili,moja ya kuogea na y a pili ya kuchotea maji ya kupikia. 

IV. Jembe 1 na kwanja 1 au panga kwa ajili ya usafi wa mazingira shuleni. 

V. Container ya kulia chakula 1,kijiko na kikombe cha kunywea uji 1. 

VI. Bima ya Afya  ni muhimu sana.Aje nayo shuleni, 

VII. Vifaa vya usafi binafsi,Sabuni za kufulia nakuogea,mafuta ya kupakaa,mswaki na dawa ya meno  ,whit dent.n.k. 

 

IV.VIFAA MUHIMU KWA WANAFUNZI WA KUTWA 

 

I  .Ndoo ya kuchotea maji  ya lita 10 ,moja. 

II .Jembe 1  na kwanja 1 au panga 1 kwa ajili  ya usafi wa mazingira shuleni. 

III.Container ya kulia chakula 1,kijiko na kikombe cha kunywea uji 1. 

IV.Bima ya Afya ni muhimu sana. 

 



3.0.SHERIA NA KANUNI ZA SHULE  

  Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka1978 na marekebisho yake kwa sheria Na.10 ya mwaka 

1995.Aidha ,inazingatia miongozo inayotolewa  na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi na ofisi ya waziri mkuu-TAMISEMI,yenye 

jukumu la usimamizi na uendashaji wa elimu nchini. 

 

3.1.KANUNI ZA SHULE 

 1.Heshima kwa viongozi ,wazazi, wafanyakazi, wanafunzi na jamii yote 

2.Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya  darasa.kulinnga na ratiba ya shulea  

3.kushiriki kwa makini maandario ya jioni(preparation) 

4.kuwahi kwenye kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa. 

5.kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia  maelekezo ya juu kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote. 

6.kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule. 

7.kuvaa sare ya shule wakati wote  unapotakiwa. 

8.kuzingatia ratiba ya  shule ,wakati wote. 

9.kutunza mali ya umma. 

 

3.2.SHERIA ZA SHULE  

 

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE. 

1) .wizi      

2) Uasherati 

3) Ubakaji 

4) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. 

5)   Kupiga au kupigana 

6)  Kuharibu kwa makusudi mali y umma 

7)   Kudharau bendera ya taifa 

8) Kupata mimba     

9) Kuoa au kuolewa 

10) kutoa mimba 

11) kugoma au kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama washule au watu 

12) kukataa adhabu kwa makusudi. 

4.0.Tafadhari soma kwa makini maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII. 

………………………………………………………………… 

Mgaya R.L, 

 

MKUU WASHULE 


