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SHULE YA SEKONDARI LUGARAWA, 

S.L.P  517,  
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Kumb. Na. LUGSS/F.I/2021/……. 

Jina la mwanafunzi ………………………….. 

------------------------------------- 

S. L. P --------------- 

------------------------------- 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA  MWAKA 2019 

 

1.0 Utangulizi. 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika 

shule hii mwaka 2019. Uripoti shuleni tarehe ………….Shule ya Sekondari 

LUGARAWA ipo katika kata ya Lugarawa, wilaya ya Ludewa, Mkoa wa Njombe 

ukitokea Njombe/Ludewa kuelekea Ludewa/Njombe shuka Mkiu kisha elekee 

barabara ya kwenda Lugarawa, kutoka Mkiu   umbali ni kilometa 16. 

 

  Masomo yataanza rasmi tarehe11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 07/01/2021 

na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 ndani ya siku saba toka tarehe  ya kuanza 

masomo. 

 

2.0 Mambo Muhimu ya Kuzingatia. 

2.1 SARE YA SHULE 

      A: MAVAZI YA  DARASANI 

(i) Wasichana 

• Vigauni viwili (2) vyeupe vyenye malinda chini shingo duara (mshono 

umeambatanishwa)  

• Suruali mbili (2) rangi ya Damu ya Mzee (aina ya Kitambaa 

imeambatanishwa)  

• Tshirt ya bluu shingo duara 1 

• Jozi mbili(2) za soksi nyeupe 

• Tai rangi ya Damu ya Mzee 

• Viatu vyeusi visiwe na kisigino kirefu viwe vya kufunga na kamba vya 

kupiga kiwi jozi mbili(2) visiwe vya plastiki (Yebo) 

• Sweta rangi ya bluu nyeusi  (dark blue)   
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(ii) Wavulana 

• Suruali mbili(2) rangi ya Damu ya Mzee (Aina ya kitambaa 

imeambatanishwa) 

• Mashati mawili(2) meupe mikono mirefu yenye ukosi (kola) shingoni 

• Tshirt ya bluu shingo duara 1 

• Jozi mbili (2) za soksi rangi nyeusi 

• Tai rangi ya Damu ya Mzee 

• Viatu vyeusi jozi mbili (2) visiwe na kisigino kirefu viwe vya kufunga na 

kamba vya kupiga kiwi, visiwe ”buti, raba wala yebo”  

• Sweta rangi ya kijani 

B: MAVAZI KWA AJILI YA MICHEZO 

(i) Wasichana 

• Bukta ya rangi ya bluu au traki suti 

• Fulana ya njano, 

• Raba rangi yoyote 

       (ii)Wavulana 

• Bukta ya rangi ya bluu au traki suti 

• Fulana ya njano, 

• Raba rangi yoyote 

C: VIFAA VYA DARASANI 

• Madaftari 9 (Counter book Quire 3) na za kawaida 3, Kalamu 

mbili,Peni za bluu au nyeusi za kutosha, mkebe wa hesabu mmoja (1) 

na vifaa vyake vyote na Rula 1. 

• Kibegi cha kubebea madaftari kimoja (1) 

• Kamusi ya kiingereza kwa kiingereza na vitabu vingine kama utaweza. 

D: MAVAZI KWA AJILI YA KAZI ZA MIKONO 

(i) Wasichana  

• Suruali rangi ya zambarau 

• Fulana ya njano 

• Raba rangi yoyote 

(ii) Wavulana 

• Suruali rangi  nyeusi 

• Fulana ya njano 

• Raba rangi yoyote 

 E. FEDHA NA VIFAA VYA KAZI ZA MIKONO 

� WASICHANA – Jembe jipya lenye mpini na ufagio wa chelewa 

� WAVULANA  - Kindoo cha lita 10 kimoja (1) , panga jipya na ufagio wa 

chelewa. 
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F: KIFUNGUA KINYWA NA CHAKULA CHA MCHANA KWA WANAFUNZI: 

KWA MWAKA 2021 

• Mahindi debe   04 

• Maharage debe 01 

• Chumvi pakti    02 

• Mafuta ya kula lita 02 (lita mojamoja) siyo ya kupima. 

• Fedha shilingi 30,000/= 

• Sukari kilo 4 

• Kikombe 1,Sahani 1 ,Kijiko 1 

NB: Ni lazima kwa wanafunzi wote kwa mujibu wa sheria  

   

G: MAHITAJI MENGINE 

• Mwavuli wa kujikinga mvua 

• Viatu vya matope (Gum boots) 

H: HOSTELI 

Shule inahosteli kwa wanafunzi wa kiume na wakike hosteli mahitaji ni kama yafuatayo: 

i.  CHAKULA 

1. Maharage debe 3 

2. Mahindi debe 10 

3. Fedha Tsh. 150,000/= 

ii. MAVAZI 

(a) WASICHANA 

1. Traki suti nyeusi 

2. Gauni la bluu bahari (laiti bluu) kitambaa kizito la kuvaa kanisani. 

3. Taulo 

4. Blanket rangi yoyote. 

5. Shuka mbili (2) rangi ya pinki  

6. Ndoo moja (1) ya lita kumi na kidumu cha lita 5 cha kuhifadhia maji ya 

kunywa 

7. Neti (chandarua) 1 

8. Tranka (sanduku la bati) moja (1) 

9. Godoro la Futi  2
1/

2  moja 

10. Na mahitaji mengine kama vile sabuni, sahani,mswaki,mafuta ya 

kupaka,kikombe,kiwi, n.k. 

11. Kadi ya Bima ya afya kwa wenye bima 

(b) WAVULANA 

                   1.Traki suti Light bluu 

                   2. Suruali nyeusi. 

                   3.Taulo 
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                   4.Blanket rangi yoyote. 

                   5.Shuka mbili (2) za light bluu  

6. Shati la bluu mikono mirefu 

7. Ndoo moja (1) ya lita kumi na kidumu cha lita 5 cha kuhifadhia maji ya 

kunywa. 

8. Neti(chandarua) 1 

9. Tranka (sanduku la bati) moja (1) 

10. Godoro la Futi  2
1/

2  moja 

11. Na mahitaji mengine kama vile sabuni, sahani,mswaki,mafuta ya 

kupaka,kikombe,kiwi, n.k. 

12. Kadi ya Bima ya afya kwa wenyenazo 

NB: Nguo za nyumbani haziruhusiwi kwa wanafunzi wa hosteli. 

       

    03:SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo 

yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya 

elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu- TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na 

Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti 

shuleni: 

1. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii  

    kwa ujumla ni jambo la lazima; 

2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba 

    ya shule ni lazima; 

3. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation); 

4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa; 

5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo  

    ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii; 

6. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

7. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;  

9.  Kutunza mali za umma; na 

10. Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki silaha ya aina yoyote ile. 

 

 

 

3.1 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa shule 

        1. Wizi 

        2. Uasherati na ushoga 
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        3. Ubakaji 

        4.Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,  

            cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika. 

        5. Kupigana au kupiga 

        6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

        7. Kudharau Bendera ya Taifa 

         8. Kuwa mjamzito/ kupata mimba au kusababisha mimba 

         9. Kuoa au kuolewa 

        10. Kutoa mimba/ kusababisha kutoa mimba. 

11. Kugoma , kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

shule au watu 

12. Kukataa adhabu kwa makusudi 

13. Kuwa na laini au simu ya mkononi. 

14. Lugha chafu au ya kejeli kwa walimu na watumishi wengine, wazazi/walezi au 

wanafunzi wenzake. 

 

4.0. Hati za Lazima zinazopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni  

       na mwanafunzi 

    1. Medical Examination Form’ ambayo itajazwa na Mganga  wa  Zahanati au 

Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti 

Shuleni 

  2. Fomu  ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki  

       katika migomo, fujo na makosa ya jinai 

  3.  Fomu ya uthibitisho wa mzazi na mwanafunzi 

  4.  Nakala ya kitambulisho cha Uraia au Cheti cha kuzaliwa. 

 

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/ Maagizo haya na kuyatekeleza 

kikamilifu. 

 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

------------------------------------------ 

MKUU WA SHULE 

 


