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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashau-
ri ya Wilaya ya Ludewa Ndg. Sunday 
Deogratias akishirikiana na Shirika la KLF 
leo Desemba 21, 2022 wametoa vifaa 
mbalimbali kwa wanafunzi wa shule ya 
msingi Milo na shule ya Sekondari Mavala.

Akizungumza wakati wa kukabidhi vifaa 
hivyo kwa wanafunzi wa shule ya msingi Milo 
amesema kuwa;  “Shirika la KLF wameo-
na umuhimu wa kuwaletea vifaa hivi kama 
daftari, viatu na Mikoba kwa lengo mwaka 
2023 kila mwanafunzi ahakikishe anahud-
huria shule na kuongeza bidii ya Kusoma”

MAANDALIZI YA MRADI WA BOOST  YAANZA KUTEKELEZWA

Kwa upande wake Mkurugenzi wa shiri-
ka la KLF Ally  Seif wakati akikabidhi tau-
lo za kike kwa shule ya sekondari ya Mavala 
amesema kuwa, Kuelekea sikukuu za Krismasi 
na Mwaka Mpya wao kama shirika wametam-
bua umuhimu wa kutoa taulo za kike kati-
ka shule hiyo kwani zitawasaidia wanafunzi 
hao Januari 2023 pindi wanaporejea shuleni.

Sambamba na hayo Mkurugenzi Mtendaji wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ludewa Sunday Deogra-
tias wakati akizungumza na walimu na viongozi 
wa maeneo hayo amewasihi kuendelea kuand-
ikisha wanafunzi wapya wa elimu ya awali na 
darasa la kwanza wa mwaka ujao wa masomo na 
kuwasimamia vyema wanafunzi wote waliofaulu 
kuanza masomo yao ya sekondari  mwaka 2023.



Kwa upande wake Afisa elimu awali na msingi 
Bw. Daniel Makorere John amewashuku-
ru viongozi wa shirika la KLF kwa kuona 
umuhimu wa kutoa vifaa mbalimbali kwa 
wanafunzi wa shule ya msingi Milo kwani 
itasaidia kuwahamasisha wanafunzi kusoma 
na kuhudhuria vipindi kila siku. Amesema;
“ Kipekee nawashukuruni sana kwa ujio 
wenu wakati huu wa maandalizi ya shere-
he za Krismasi na Mwaka mpya kwa kutoa 
zawadi hizi kwa wanafunzi. Kipindi  kija-
cho cha mwaka 2023 tumejipanga vyema 
kuwapokea wanafunzi wapya na mazingira 
salama ya kuwafundishia wanafunzi hawa 
yapo tayari, hivyo kila mwanafunzi atasoma 
katika mazingira salama na tumeanza vye-
ma kutekeleza mradi wa BOOST kwakuan-
za uandikishaji wa wanafunzi wa awali na 
darasa la kwanza kwa mwaka mpya 2023

uandikishaji wa  wanafunzi wa awali 
kwa mwaka ujao tulikadiria kuan-
dikisha wanafunzi wa awali 4419 
na hadi tarehe ya leo tumeand-
ikisha wanafunzi 4281 ambapo ni 
sawa na asilimia 96.87, kwa upa-
nde wa uandikishaji kwa wanafun-
zi wa darasa la kwanza tulikadiria 
kuandikisha wanafunzi 4053 na  
tumeandikisha wanafunzi 4036 
ambapo ni sawa na asilimia 99.43. 
hivyo kufikia tarehe 31 Desem-
ba 2022 tutakuwa tumeandiki-
sha wanafunzi wa awali na msin-
gi kwa asilimia mia moja. Alisema 
Mwalimu Daniel Makorere John.







Sambamba na hayo afisa elimu 
awali na msingi  alimaliza kwa 
kumshukuru Rais wa Jamhu-
ri ya Muungano wa Tanzania

Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuipa-
tia fedha halmashauri ya Wilaya ya Lude-
wa kwa ajili ya ujenzi na Uboreshaji wa 
Madarasa ya shule za msingi na nyumba 

RADI YALETA MAAFA LUDEWA

Wakati Mvua  zikiendelea  kunyesha kwakuambatana na Upepo mkali na radi Desemba 17, 
2022 wilayani Ludewa Mkoani Njombe Mvua iliyoambatana na upepo imesababisha maafa 
makubwa kwa kuezua nyumba 16 na kusababisha kifo cha mtu mmoja pamoja na mifugo. 
Maafa hayo yametokea kata ya Luilo katika kijiji cha  Lifua.

Viongozi wa Halmashauri ya wilaya 
ya Ludewa akiwemo Katibu Tawala wa 
wilaya ya  Ludewa, Mbunge wa Jim-
bo la Ludewa na Mkurugenzi Mtendaji 
wa Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa 
kwapamoja walifika katika eneo la tukio 
na kushuhudia wahanga wa tukio hilo nalo 
kisha wakatoa pole kwa wahanga hao.



WAWEKEZAJI WAENDELEA KUONGEZEKA 
LUDEWA

Mkurugenzi  Mtendaji wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Lude-
wa Ndg. Sunday Deogratias 
Desemba 21, 2022 alipokea 
wawekezaji kutoka Jijini Dar 
es Salaam waliokuja kwa ajili 
ya kujitambulisha na kubaini-
sha uwekezaji wanaohitaji ku-
wekeza ndani ya Halmashau-
ri ya Wilaya ya Ludewa.

Kampuni ya A1000 ZERA INVESTMENT yenye makao 
makuu yake Jijini Dar es Salaam inayojishughulisha 
na shughuli mbalimbali hapa nchini Tanzania ikiwa 
ni pamoja na Kilimo imeomba shamba lenye ukub-
wa wa ekali 750 ndani ya Halmashauri ya Wilaya ya 
Wilaya ya Ludewa ili kufanya uwekezaji wa uzalishaji 
wa Mbegu za mazao ya Mahindi na Maharage pamo-
ja na uzalishaji wa mahindi lishe kwa ajili ya chakula.





WAWEKEZAJI WA KAMPUNI YA ZERA WAKIANGALIA SHAMBA KWAAJILI 
YA UWEKEZAJI  LIFUA



WAWEKEZAJI WA KAMPUNI YA ZERA WAKIANGALIA SHAMBA KWAAJILI 
YA UWEKEZAJI  LIFUA

Shamba kubwa kwaajili ya Kilimo cha Umwagiliaji lililopo Tarafa ya Masasi Kata Luilo linafaa kwa 
Kilimo cha mazao mbalimbali ikiwa ni pamoja na Kilimo cha Mpunga, Mahindi, Maharage nk.

Mkurugenzi wa Kampuni hiyo 
Bw. Joseph John Mwema al-
isema, Ujio wake ndani ya Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ludewa ni 
kufanya uwekezaji katika mazao 
tofauti ila kwa sasa atajikita ka-
tika Kilimo cha mahindi na ma-
harage kwenye eneo la bonde 
la umwagiliaji katika kijiji cha 
Lifua ambapo anatarajia mara 
baada taratibu zote za kishe-
ria kukamilika kuanza uwekeza-
ji huo mapema Januari, 2023.

Aidha, Mkurugenzi Mtendaji wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ludewa Ndg. 
Sanday aliwapokea na kusema kuwa, 
’’Serikali ipo tayari kutoa ushirikia-
no kwa wawekezaji wote wanaokuja 
kuwekeza ndani ya Halmashauri ya 
Wilaya ya Ludewa, natumia  nafa-
si hii kuwakaribisha Ludewa Wilaya 
yenye utajiri mkubwa wa maeneo 
ya uwekezaji wa shughuli za Kilimo. 
Pia nawaombe mara baada ya ku-
saini mkataba wa wa uwekezaji wenu 
muwatumie wananchi wa Wilaya ya 
Ludewa kwa kuwapa fursa ya ajira 
kwani hao ndio walinzi wa maeneo 
hayo na iwe sehemu ya darasa kwa 
wakulima wanaozunguka maeneo 
ya mradi huo ili wawe wanufaika 
na uwekezaji wenu Karibuni sana”.



LUDEWA TUPO TAYARI KUSHIRIKI  TAMASHA LA 9 LA
 BIASHARA  ZANZIBAR.

Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa ipo tayari kushiriki Tamasha la 9 la Biashara 
Zanzibar linalo tarajiwa kuanza rasmi Desemba 30 mwaka huu katika Viwanja 
vya Maisala Mjini  Magharibi.

Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa imejipanga vyema kwenda kuwaonesha watan-
zania na wasio watanzania fursa za uwekezaji zinazo patikana wilayani Ludewa.

“Ludewa ni miongoni mwa wilaya zinazo shiriki Tamasha la 9 la Biashara hapa 
nchini Tanzania, sisi kama halmashauri tupo tayari na tumefanya maandalizi ya 
kutosha ili kufanikisha kusudio letu la kutangaza fursa zilizopo Ludewa, naomba 
niwahakikishie wazanzibar na watanzinia wote kuwa Ludewa tunawaletea fur-
sa na baadhi ya Rasilimali kutoka mpakani mwa Tanzania na Malawi mjipange 
na karibuni kutembele banda la maonesho la Wilaya ya Ludewa.Alisema Afisa 
Habari alipokuwa akiongea na vyombo vya Habari.


