
  
 

 

 

 

 

 
 
 

Mkuu wa Wilaya ya Ludewa Mhe. Andrea Tsere amewashukuru 
wananchi wa Wilaya ya Ludewa kwa mwitikio mkubwa walioutoa katika 
zoezi la Sensa ya watu na Makazi lililoanza Agosti 23, 2022. 
 

Katika zoezi hilo Kaya zaidi ya 38,000 zimehesabiwa mpaka kufikia leo 
Agosti 28, 2022 ambapo matarajio ya zoezi hili kabla ya kuanza 
kutekelezwa ilikadiliwa kuzifikia kaya 35,730.00 ambapo kukamilika kwa 
zoezi hili leo limeifanya Wilaya ya Ludewa kupita lengo lililokuwa 
limekadiliwa na sasa zoezi hilo limekamilika kwa kuzifikia kaya zote za 
Wilaya ya Ludewa zenyejumla ya Kaya 38,523.00 kwa kata 26. 
 

Akizungumza mara baada ya kupokea taarifa kutoka kwa Mratibu wa 
zoezi hilo ya namna zoezi lilivyofanyika katika Wilaya ya Ludewa 
amesema kuwa, kazi kubwa iliyofanywa na wananchi, makarani, viongozi 
wa vitongoji na vijiji pamoja na kamati ya Sensa ya Wilaya inapaswa 
kupongezwa kwa kuhakikisha wananchi wote wamehesabiwa. 

Mratibu wa Sensa Wilaya ya Ludewa Bwn. Alex Henjewele akitoa taarifa 
ya zoezi hilo amesema mpaka kufikia leo Jumapili  Agosti 28, 2022 jumla 
ya Kaya 38,523.00 tayari zimehesabiwa ambapo ni zaidi ya asilimia 100. 

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Ludewa Ndg. Sunday Deogratias ambaye pia ni Mjumbe wa Kamati ya 
Sensa ya Wilaya ya Ludewa amesema ushirikiano mkubwa uliopo baina 
ya wananchi, makarani, viongozi wa vijiji na Kamati zote za Sensa 
umefanya kazi iwe rahisi na kufikia asilimia zaidi ya 100 katika kazi hiyo. 
 

 

 

 

 

 

Chrispin B. Kalinga 

Afisa Habari na Mawasiliano Serikalini  

Halmashauri (W) Ludewa. 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA 

 

 

 

 

 

 

 
 

WILAYA YA LUDEWA YAKAMILISHA ZOEZI LA SENSA KWA DODOSO KUU KWA 

ZAIDI YA ASILIMIA MIAMOJA 

 

Agosti 28, 2022 


