

OFISI YA RAIS-TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA

SHULE YA SEKONDARI ULAYASI

S.L.P 666,
NJOMBE.

Kumb. Na. USS/S0289/JINST2019/0106/12/2020

MPENDWA MWANAFUNZI

.....
.....
.....

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA- 2021

UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza shule hii mwaka 2021. shule hii Ulayasi sekondari ipo kata ya Mlangali ,Tarafa ya Mlangali katika Wilaya ya Ludewa.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **11.01.2021** na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11.01.2021**ndani ya siku saba kuanzia tarehe **11.01.2021**mpaka tarehe **18.01.2021** kidato cha kwanza 2021 waliochaguliwa ni lazima wote wafike shuleni.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE KWA WOTE (NGUO RASMI)

Kila mmoja (**wavulana na wasichana**) aje na :-

1. Sweta la blue (mshono wa V shingoni) lisilo na maandishi
2. Viatu vyeusi vya kufunga na kamba visivyo na kisigino kirefu (vya kupachika haviruhusiwi)
3. Suruali 2 za **esteem NO. 1** rangi ya khaki
4. T-shirt (muundo wa form six) rangi kijivu
5. Tracksuit kijivu yenye mistari rangi nyeupe
6. Waje na jozi mbili soksi nyeupe kwa wasichana
7. Waje na jozi mbili za soksi nyeusi kwa wavulana
8. Washone blauzi zilizounganishwa na kisketi chenye marinda .Kitambaa ni **coshibow** nyeupe. Mshono umeambatanishwa kwa wasichana .
9. Rangi ya Hijab ifanane na sare ya shule (kwa wasichana waislamu)
10. Mashati mawili meupe tetroni ya mikono mirefu
11. Mkanda wa suruali uwe wa ngozi rangi nyeusi (siyo rangi nyingine)

NGUO ZA KUSHINDIA KWA WAVULANA NA WASICHANA

1. Sketi za dark blue 2 kitambaa ni aina ya **esteem No.1**kwa wasichana
2. Suruali mbili rangi ya dark blue kitambaa aina ya **esteem no. 1**kwa wavulana

NB:Sampuli za vitambaa vya sale tofauti na vilivyoonyeshwa hapo juu havitapokelewa

:Mwanafunzi hataruhusiwa kuvaa nguo aina nyingine muda wote awapo shuleni tofauti na nguo zilizoagizwa hivyo tunashauri nguo nyingine aziache nyumbani

2.1.3 SARE YA MICHEZO KWA WOTE

1. T- shirt au jezi ya blue
2. Bukta kwa wavulana na tracksuit kwa wasichana zote rangi yablue
3. Raba rangi yoyote

TAALUMA

Kila mwanafunzi aje na :

1. Daftari kubwa counter book (quire 3) za kutosha masomo yote tisa (9)
2. Mkebe wa vifaa vya Hisabati (Mathematical set)
3. Kalamu za wino ,penseli na rula
4. Daftari ukubwa wa kati za mafunzo ya awali (orientation course) ziwe tisa

3.0 USAJILI

Mwanafunzi atatumia jina lake lililoandikwa kwenye TSM 9.

4.0 SHERIA TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE

Kila barua ya kumwita mwanafunzi imeambatanishwa na nakala moja ya sheria za shule

Kila mwanafunzi inampasa ,**kuzisoma,kuzielewa na kuzifuata .**

5.0 FOMU

Mwanafunzi anaporipoti shuleni aje na fomu zilizoambatanishwa na barua hii zikiwa zimejazwa kikamilifu.

(a)Fomu ya kukubali ijazwe kwa usahihi na mwanafunzi pamoja na mzazi/mlezi

(b)Fomu ya taarifa binafsi ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai

(c) Apimwe afya hospitali na maganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali

(d) Awasilishe nakala ya cheti cha kuzaliwa

SHULE YA SEKONDARI ULAYASI

1.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 .Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi .yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu .Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a)Heshima kwa viongozi .wazazi ,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima

(b)Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

(c)Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

(d)Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;

(e)Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

(f)Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule;

(g)Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa na sale za nje kwa wakati wake;

(h)Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;na

(i)Kutunza mali za umma

2.0Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

(a) Wizi

(b)Uasherati na Ushoga

(c)Ubakaji

(d)Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi

Cocaine,mirungi,kubeli na kadhalika.

(e)Kupigana au kupiga

(f)Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

(g)Kudharau Bendera ya Taifa

(h) Kuwa mjamzito /Kupata mimba au kusababisha mimba

(i) Kuoja au kuolewa

(j) Kutoa mimba

(k) Kugoma ,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

(i) Kukataa adhabu kwa makusudi

(m) Kuwa na simu ya mkononi.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
MKUU WA SHULE

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MAELEZO BINAFSI YANAYOMHUSU MWANAFUNZI.

- 1.Jina kamili.....
- 2.Tarehe ya kuzaliwa.....(tarehe ,mwezi, mwaka)
- 3.Kabila.....Taifa.....
- 4.Dini na madhehebu.....
- 5.Jina la baba.....Hai/Marehemu.....
- 6.Anuani ya baba.....
- 7.Kazi ya baba.....
- 8.Jina la mama.....Hai/Marehemu.....
- 9.Wazazi wanaishi pamoja au wametengana.....
- 10.Jina na anuani ya mlezi wako (kama si mzazi).....
- 11.Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi (taja sehemu moja tu utakayokwenda kila wakati na anuani
.....
- 12.Naahidi kwamba sitashiriki mgomo wowote,fujo na makosa ya jinai
- 13.Nadhibitisha kwamba habari zote nilizotoa hapa ni kweli na sahihi

Sahihi ya mwanafunzi.....Tarehe.....

Sahihi ya mzazi /mlezi.....Tarehe.....

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI ULAYASI
FOMU YA MAPATANO /KUKUBALI NAFASI YA MASOMO KIDATOCHAI MWAKA 2021

A.MWANAFUNZI:

Jina la mwanafunzi.....

Anuani.....

Mimi.....

Nimekubali /sikubali kujiunga na jumuiya ya shule ya sekondari Ulayasi.

Nimesoma maagizo ya shule kwa makini nakuyaelewa .Naahidi kuwa mtiifu na nitazingatia sheria ,kanuni kinyume chake nichukuliwe hatua stahiki ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule.

Saini ya mwanafunzi.....

Tarehe.....

B.MZAZI/MLEZI

Mimi.....

Mzazi/Mlezi wa.....

Nimesoma kwa makini maagizo ya shule yaliyotolewa kwa mtoto wangu

Nimekubali /sikubali mwanangu achukue nafasi hiyo .Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mwanafunzi huyu kielimu na kitabia .Naahidi pia kumlipia michango ya chakula kama ilivyokubalika na kikao cha wazazi kwa wakati mwafaka .Kinyume chake nichukuliwe hatua za kisheria

Saini ya mzazi.....

Tarehe.....

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
ULAYASI SECONDARY SCHOOL
NJOMBE

DATE.....

TO THE MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....

PART A:

MR/MRS/MISS.....Please examine the above named pupil as her/his physical and mental fitness for full time student in this school .The examination should include the following categories

- 1.Hemoglobin.....
- 2.P.V Bleeding.....
- 3.Eye sight.....
- 4.Blood pressure.....
- 5.Urine for sugar.....
- 6.Stool for routine examination.....
- 7.Asthma.....
- 8.Skin Diseases.....
- 9.Leprosy.....
- 10.Epilepsy.....
- 11.Any deformity.....
- 12.Pulmonary tuberculosis.....
- 13.Neurosis.....
- 14.Venereal diseases.....
- 15.Other serious diseases.....
- 16.Pregnancy.....

Thank you

.....
H.MASOLI

PART B.

MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by a Government Medical Office)

1.I have examined above named pupil and find that he/she is physically fit /unfit and mentally fit/unfit for full time schooling

2.OTHER COMMENTS

.....
.....

Date.....**Name and signature**.....

Designation**Official Stamp**.....

