
 

 

 

 
 
 
 

UBORESHAJI WA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA AWAMU YA PILI 
AFISA MWANDIKISHAJI, JIMBO LA LUDEWA 

ANAWATANGAZIA WANANCHI WOTE KUWA UBORESHAJI WA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA AWAMU YA PILI, 

UTAFANYIKA KWA SIKU TATU KUANZIA TAREHE 02/05/2020 HADI 04/05/2020. 

UBORESHAJI WA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA AWAMU YA PILI UTAFANYIKA KWENYE OFISI ZA KATA TU. 

WAPIGA KURA WOTE WANATAKIWA KWENDA KUHAKIKI TAARIFA ZAO, KWENYE VITUO WALIVYOJIANDIKISHA. 

VITUO VITAFUNGULIWA KUANZIA SAA 02:00 ASUBUHI HADI SAA 12:00 JIONI.  

ZOEZI LA UANDIKISHAJI LITAHUSISHA: 

 Kuandikisha wapiga kura wapya waliotimiza umri wa miaka 18 

na zaidi na wale watakaotimiza umri huo ifikapo siku ya 

Uchaguzi Mkuu mwaka 2020 
 

 Kuandikisha wale wote wenye sifa lakini hawakujiandikisha 

katika uboreshaji wa Daftari la Wapiga Kura awamu ya kwanza 

 Kutoa kadi mpya kwa Wapiga Kura waliopoteza kadi zao 
 

 Kuhamisha taarifa za Wapiga Kura waliohama Kata au Jimbo la 

Uchaguzi na kuhamia katika eneo jingine 
 

 Kurekebisha taarifa zao Wapiga Kura ambazo zilikosewa 
 

 Kuondoa Wapiga Kura waliopoteza sifa kama vile kufariki. 

UTARATIBU WA UBORESHAJI WA DAFTARI LA KUDUMU LA 

WAPIGA KURA AWAMU YA PILI: 

 Kila Kata kutakuwa na Kituo Kimoja, Mwandishi 

Msaidizi na BVR KITs ambayo itakuwa na Orodha ya 

majina ya Vituo vyote vilivyoandikishwa awamu ya 

kwanza. 
 

 Mpiga Kura yeyote anaweza kuboresha taarifa zake kwa 

kuzingatia kituo anachotaka kupiga kura siku ya 

Uchaguzi Mkuu mwaka 2020. 

KUMBUKA: 
 

SIFA MUHIMU ZA KUKUWEZESHA KUPIGA KURA SIKU YA 
UCHAGUZI MKUU MWAKA 2020 NI KUWA NA KADI YA MPIGA 
KURA!! 

KADI YAKO KURA YAKO, NENDA KAJIANDIKISHE. 
MUHIMU: KUMBUKA KUZINGATIA KANUNI ZA AFYA KWA KUFUATA MAELEKEZO UTAKAYOPEWA KITUONI, ILI KUEPUKA MAAMBUKIZI YA VIRUSI VYA CORONA.  

Gladness Mwano 

KNY: AFISA MWANDIKISHAJI (W) 
LUDEWA. 

Tangazo hili linapatikana pia katika tovuti ya Halmashauri: www.ludewadc.go.tz, instagram: ludewa_dc 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

 

http://www.ludewadc.go.tz/

