

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI MAVANGA

S.L.P. 19

LUDEWA

Simu 0762634128

06/12/2020

Kumb.Na. **MVGSS/F.I/JI/2021/.....**

Jina la mwanafunzi

S.L.P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika shule ya sekondari MAVANGA mwaka 2020. Shule ya Sekondari MAVANGA ipo katika kijiji cha Mbugani kata ya Mavanga wilaya ya Ludewa, mkoa wa Njombe.

Masomo yataanza rasmi tarehe **11/01/2021**. Hivyo unatakiwa kuripoti shuleni tarehe **11/01/2021 saa 1:00 asubuhi**.

2.0 Mambo Muhimu ya Kuzingatia

2.1: SARE YA SHULE

A: MAVAZI YA DARASANI

(i) Wavulana

Suruahi mbili rangi ya damu ya mzee **isiwe jinsi staili wala modo**, “**isiwe na turn up**” (aina ya Kitambaa imeambatanishwa).

Mashati mawili meupe mikono mirefu yenye ukosi (kola) shingoni.

Jozi mbili za soksi rangi nyeusi.

Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili visiwe na kisigino kirefu viwe vya kufunga kwa kamba, vya kupiga kiwi, **visiwe “buti raba wala yebo ”**

Sweta rangi ya **bluu**

(ii) Wasichana

Vigauni (visolo) viwili vya rangi nyeupe tetroni nzito mikono ipite kiwiko (mchoro umeambatanishwa)

Suruahi mbili rangi ya damu ya mzee “**isiwe na turn-up**” (aina ya kitambaa imeambatanishwa)

Jozi mbili za soksi nyeupe.

Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili visiwe na kisigino kirefu viwe vya kufunga kwa kamba, vya kupiga kiwi, **visiwe “buti raba wala yebo.**

Sweta rangi ya **bluu**

B: MAVAZI KWA AJILI YA MICHEZO

(i) Wavulana

Bukta ya rangi ya bluu au trakisuti nyeusi
Fulana ya njano yenye kola

Raba rangi yoyote

(ii) Wasichana

Bukta ya rangi ya bluu au trakisuti nyeusi
Fulana ya njano yenye kola
Raba rangi yoyote

C: MAVAZI KWA AJILI YA KAZI ZA MIKONO

(i) Wavulana

Suruali rangi nyeusi, Fulana ya njano yenye kola , Raba rangi yoyote

(ii) Wasichana

Traksuti nyeusi, Fulana rangi ya njano, Raba rangi yoyote

D: VIFAA VYA DARASANI

Madaftari tisa (9) (Counter book Quire 2 au 3) na za kawaida 3, kalamu mbili, peni za bluu au nyeusi za kutosha, mkebe wa hisabati mmoja na vifaa vyake vyote na Rula 1.

Kibegi cha kubebea madaftari kimoja. Kamusi ya Kiingereza kwa Kiswahili na vitabu vingine kama utaweza

F: MAHITAJI YA TAALUMA, USAFI NA ELIMU YA KUJITEGEMEA

Katika mkutano wa tarehe 29/11/2018 na 13/05/2019 wazazi na walezi wa wanafunzi waliridhia wanafunzi kuja na mahitaji yaliyotajwa hapo chini kwa ajili ya kuboresha taaluma na mazingira ya shule. Kwa hiyo mwanao aje na:-

Bunda (rimu) moja la karatasi A4 NO.1

Fedha ya walimu wa sayansi wa kujitolea Tsh.10,000/ kwa mwaka.

Jembe jipya moja lenye mpini.

Ufagio wa chelewa mmoja.

G: HOSTELI

Wasichana wote watakaa hosteli.

Mahitaji muhimu ya hosteli.

1. Traksuti nyeusi
2. Sketi mbili za rangi ya kijani (kitambaa kimeambatanishwa)
3. Taulo
4. Raba jozi moja.
5. Ndala jozi moja.
6. Kanga au kitenge doti moja.
7. Shuka mbili rangi ya pinki na shuka nzito moja.**Siyo blanket**

8. Ndoo moja ya lita kumi na kidumu cha lita tano cha maji ya kunywa.
 9. Neti (chandarua) moja
 10. Tranka (Sanduku la bati) moja.
 11. Godoro la futi $2\frac{1}{2}$ moja
 12. Na mahitaji mengine kama vile sabuni, sahani,mswaki, kikombe,kiwi, brashi, mafuta ya kupaka, n.k.
- NB. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwasilisha fomu ya Medical Examination ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Form hii imeambatanishwa.**

KARIBU SANA MAVANGA SEKONDARI

.....
AYUB B. NGUHULLA
MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI MAVANGA
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI**

A: MWANAFUNZI:-

1. Jina la Mwanafunzi -----
Namba. ya Usajili -----Kidato: ----- Mwaka: -----
2. Tarehe ya kuzaliwa-----
3. Kabila -----
4. Uraia-----
5. Dini/Dhehebu-----
6. Shule anayotoka-----
7. Tarehe ya kuingia Lugarawa Sekondari-----
8. Kama ni mlemavu au ugonjwa wa kudumu, Taja aina ya ulemavu/ ugonjwa huo-----

9. Anuani ya kudumu ya mwanafunzi-----
 - a) Mkoa-----
 - b) Wilaya-----
 - c) Tarafa-----
 - d) Kata-----
 - e) Kijiji-----

B:- BABA/ MAMA

1. Jina la Baba----- Jina la Mama-----
2. Je? yu hai -----
3. Kabila-----
4. Anuani yake ya sasa----- Na. ya simu -----
5. Kazi yake-----
6. Mwajiri wake-----
7. Dini-----
8. Kitongoji----- Kijiji----- Kata-----
9. Je? Baba na mama wanaishi pamoja? -----

C:- MLEZI MWINGINE

1. Jina la mlezi-----
2. Uhusiano wako na Mlezi-----
3. Kabila-----
4. Kazi yake-----
5. Mwajiri wake-----
6. Anuani yake ya sasa-----Na. ya simu-----
7. Dini -----
8. Kitongoji-----Kata----- Kijiji-----

D: MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Mimi ----- (Jina la mwanafunzi) ninaahidi sitashiriki katika
Migomo, Fujo na Makosa ya Jinai. Nitatii na kufuata taratibu na sheria za Shule na za Nchi.

Sahihi ya Mwanafunzi ----- Tarehe-----

FOMU YA AHADI YA MZAZI/MWANAFUNZI (UTHIBITISHO)

.....
.....
.....
.....

Mkuu wa Shule,
Shule ya Sekondari Mavanga
S.L.P 19,
LUDEWA.

Barua yenu yenye kumb. Na. **MVGSS/F.I/20120/.....** nimeipokea na ningependa kuwahakikishieni kuwa ninakubali/ sikubali nafasi hiyo niliyopewa kuingia kidato cha Kwanza.

(a) UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI

1. Nitaleta mahitaji na vifaa vyote muhimu vilivyotajwa katika barua hii.
2. Nitazitiii na kuzingatia Sheria zote za shule kadri nitakavyoamriwa na wote wanaohusika kwa kufuatana na matakwa ya Serikali na Shule.
3. Kila wakati wa likizo mimi nitatumia anuani iliyotajwa hapo juu tu na wakati wa likizo nitakuwa naenda kwa mzazi/ mlezi wangu. -----(taja sehemu)
Endapo patakuwa na mabadiliko yoyote ni lazima yathibitishwe na mzazi / mlezi wangu.

Kama anwani uliyoandika hapo juu si anwani ya nyumbani kwenu utakapokuwa unakwenda wakati wa likizo, basi andika hapa chini utakapokuwa unakwenda wakati wa likizo, kwa mzazi wako.

(b) UTHIBITISHO WA MZAZI.

- Nitahakikisha mwanangu anapewa mahitaji yote ya msingi kwa wakati; muda wote.
- Nitamshauri wakati wote awe mtii kwenye Sheria , taratibu na kanuni zote za shule.
- Nitahakikisha mwanangu anaanza kidato cha Kwanza na anamaliza kidato cha nne.
- Nitahakikisha mwananmgu anawahi kurudi shuleni hasa baada ya likizo ilikuendana na ratiba ya Shule..

.Jina na saina ya mwanafunzi-----

.Jina na saina ya mzazi/ mlezi-----

MEDICAL CERTIFICATE FORM

To be completed by a Government Medical Officer in respect of form 1/5 Entrants;

Student's Full Nameyear.....

Age.....

Blood count (Red and White).....

Stool examination.....

Urinalysis.....

Syphilis Test.....

T.B Test.....

Eye Test.....

Ears.....

Chest.....

Spleen.....

Abdomen.....

ADDITIONAL INFORMATION e.g Physical defects or impairments, infections, chronic or family diseases, etc

.....
.....
.....

I certify that the above named is fit/ unfit for admission into a secondary school.

Signature.....

Designation.....

Station.....

Date.....

OFFICIAL STAMP.....