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KUMB NA: MAKOSS/LDC/JOIN.INS/VOL.1/2020/____

MZAZI /MLEZI WA .......ccccooviviiiiiiiiiiiiis

KL ..o

KATA...........o

S.LiP

LUDEWA

YAH:MAAGIZO KWA MWANAFUNZI WA KIDATO CHA KWANZA (I) 2020
Nafurahi kukujulisha kuwa mtoto wako amechaguliwa kujiunga nakidato cha kwanza
(I) mwaka 2021katika shule ya Sekondari Makonde iliyopo katika wilaya ya Ludewa tarafa

umbali wa kilometa 1 kutoka bandari ya Makonde. Shule hii ni ya kutwa kuanzia kidato cha
kwanza mpaka cha nne. Wasichana wote wanatakiwa kukaa hosteli.
Unatakiwa kumleta mwanao shuleni tarehe 11.01.2021 kuanzia saa 1.30 asubuhi.

JINSI YA KUFIKA

Njia kuu ya usafiri ni usafiri wa majini kupitia ziwa Nyasa ambapo kuna usafiri wa boti kila
Makonde ambapo utatembea kwa kilometa moja mpaka shuleni kupitia kituo cha afya
Makonde. Watokao kata ya Lifuma wanaweza kutembea kwa mguu kilometa 3 mpaka
kitongoji cha Ndamba na kufuata njia inayoelekezwa na kibao cha shule umbali war obo
kilometa.

MASOMO YANAYOTOLEWA.
Shule inatoa mafunzona kufundisha masomo kwa mujibu wa mtaala wa Elimu ya sekondari
Tanzania ambapo masomo yanayofundishwa ni Hisabati, Uraia, Jiografia, Historia,
Kiswahili, Kiingereza, Kemia, Biolojia na Fizikia. Pia tunafundisha ujuzi wa utangulizi wa
somo la kompyuta.

Pamoja na barua hii naambatisha yafuatayo;

1. Maelekezo ya sare ya shule

2. Sheria za shule

3. Fomu ya kujiandikisha shuleni

4. Fomu ya ahadi ya mwanafunzi na mzazi na mlezi



5. Fomu ya daktari au Medical Examination form
Fomu ya ahadi ya mwanafunzi na mzazi na pia Medical Examination zijazwe na kurudishwa
shuleni .

Mzazi/Mlezi ripoti shuleni na mwanao mnamo tarehe 11/01/2021, mwisho wa

kuripoti kwa hiari ni tarehe 15/01/2021. Baada ya tarehe hiyo utachukuliwa hatua za
kisheria kwa kutomleta mwanao shuleni.

1: MAELEKEZO YA SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE
Wavulana;
1. Suruali mbili za darasani moja khaki na moja damu ya mzee (angalia kitambaa cha mfano
ulichowekewa kwenye barua hii).
ii.  Mashati meupe mawili mikono mifupi.
iii.  Viatu vyeusi vya ngozi (vya kamba) jozimbili .
iv.  Soksi nyeusi zisizo na rangi yeyote jozi mbili kwa wavulana na soksi nyeupe jozi mbili
kwa wasichana
v.  T-shirt ya bluu ya kazi isiyo na maandishi (aje nayo).
vi.  Suruali nyeusi ya kazi
vil.  Sweta la kufumwa rangi ya bendera ya taifa iliyokolea aje nayo.
viii.  Suruari ya kazi ya dark blue
Wasichana;
1. Sketi mbili moja damu ya mzee na moja khaki (angalia kitambaa cha mfano
ulichowekewa kwenye barua).
ii.  Mashati mawili ya mikono mifupi
iii.  Viatu vyeusi jozi mbili vya kamba na visivyo na visigino virefu (viatu vya plastiki
kama bajaji haviruhusiwi)
iv.  Soksi ndefu nyeupe pea mbili
v.  Sketi moja ya kazi (rangi ya dark blue).
vi.  Sweta la kufumwa rangi ya bendera ya taifa iliyokolea aje nayo.
vil.  Godoro la inchi mbili na nusu pamoja na mkeka wa kuwekea godoro. Hosteli haina
magodoro.
NB: SARE ZA KUBANA AU FUPI au ZILE ZILIZOMODOLEWA
HAZITAKUBALIWA NA  ZITANYANG'ANYWA, KILA MWANAFUNZI

ANAPOKUJA KURIPOTI LAZIMA AWE AMEVAA SARE YA SHULE

2.0 ,MAHITAJI MENGINE

2.1VIFAA VYA DARASANI
i.  Daftari kubwa tisa (09) (kaunta( 3 quire)) kwa masomo yote
ii.  Daftari ndogo tatu (03)
iii.  Mkebe wa vifaa vya hisabati (mathematical set)
iv.  Peni za bluu au nyeusi na kalamu za risasi za kutosha
v.  Kamusi ya kingereza (English dictionary)



2.3 VIFAA VYA MICHEZO
i) Wavulana
a. Bukta b. T-shirt c. Raba za michezo d. Soksi za michezo
ii) Wasichana
a. Traksuti za michezo b. T- shirt za michezo c¢. Raba za michezo d. Soksi za michezo

3.0 MAHITAJI YA DAHARIA /(HOSTELI) WASICHANA..
1. Godoro la futi mbili na nusu
ii.  Mashuka mawili ya rangi ya pink
iii.  Tranka moja na kufuli
iv.  Vyombo vya chakula sahani 1, kijiko 1, na bakuli 1, kikombe 1.
NB. Wasichana wote watatakiwa wakae hosteli ili kuboresha Taaluma yao na  kuongeza
ulinzi zaidi.

3.1 SARE YA HOSTEL
a. Sketi moja(01) za rangi ya light blue
b. T-shirt moja (01) nyeupe zisizo na maandishi
c. Tracksuit nyeusi

4. SHERIA ZA SHULE NA MAAGIZO MUHIMU KWA WANAFUNZI

1) Mwanafunzi lazima awahi shuleni na kuwa popote anapotakiwa kwa shughuli za shule au

kitaifa kwa wakati uliopangwa.

11) Mwanafunzi atatakiwa kushiriki kwa makini kufanya masomo ya jioni (night preparation).

ii1) Kutunza mali za shule.

iv) Utekelezaji; Mwanafunzi lazima atekeleze kwa ufanisi wa hali ya juu shughuli zote za
shule atakazotakiwa kufanya katika mambo ya taaluma, nidhamu, usafi wa mazingira,kazi
za shamba, utamaduni na michezo.

v) Adabu; Heshima na utii ni vitu vya lazima shuleni. Mwanafunzi lazima awe na adabu na

kutii kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzake na jamii nzima ndani na

nje ya shule.

vi) Kuwa kimya; Ni marufuku kupiga kelele darasani au ndani ya eneo la shule. Mwanafunzi

atatakiwa kuwa kimya pale atakapotakiwa kuwa hivyo.

Vii) Sare; Mwanafunzi lazima awe na sare safi za shule na kuwa nadhifu muda wote. Ni

marufuku kuacha kifua wazi au kuacha shati ikipepea nje huria bila kuchomekea. Sare ya

shule itavaliwa wakati wote mwanafunzi awapo shuleni hususani wakati wa;

a. Masomo darasani

b. Mwanafunzi anapotoka nje kwa shughuli za kishule

c. Mhadhara wa shule

d. Maandamano

e. Safarini, kuelekea/kutoka shuleni wakati wa likizo

viii) Usafi binafsi
Kila mwanafunzi lazima awe msafi mwili wake, nguo, nywele zake ziwe fupi na zichanwe,



kofia na mapambo yoyote hayaruhusiwi wakati mwanafunzi akiwa shuleni.
ix) Ulevi wa aina yeyote kama vile kuvuta bangi, sigara, madawa ya kulevya au kileo cha
aina yeyote ni marufuku kwa mwanafunzi
x) Umiliki wa simu au laini
Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu au laini, mwanafunzi mwenye shida ya kuwasiliana na
mzazi/mlezi wake awapo shuleni atatumia simu ya shule/ ya mwalimu baada ya kuhakiki shida
yake.

5.MAKOSA YA KUSIMAMISHWA MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE
Makosa yatakayo mpelekea mwanafunzi kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule mara tu
akibainika kuyafanya ni pamoja na;

) WIZI
) KUJIHUSISHA NA MAPENZI IKIWA NI PAMOJA NA UASHERATI, UBAKAIJI
USHOGA NA USAGAJI

III) ULEVINA MATUMIZI YA MADAWA YA KULEVYA

IV) MAKOSA YA JINAI

V) KUPIGANA AU KUPIGA

VI) KUHARIBU KWA MAKSUDI MALI YA SHULE

VII) KUOA AU KUOLEWA

VIII) KUDHARAU BENDERA YA TAIFA

IX) KUPATA MIMBA AU KUSABABISHA MIMBA NDANI NA NJE YA SHULE

X) KUTOA MIMBA

XI) KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI

XII) KUMILIKI SIMU AU LAINI YA SIMU

XIII) KUVURUGA AMANI, KUCHOCHEA/KUSABABISHA AU KUONGOZA MGOMO
SHULENI

6. TAARIFA MUHIMU KWA MWANAFUNZI

1. RUHUSA; Mwanafunzi anaposhindwa kuhudhuria masomo au shughuli nyingine za shule
kutokana na ugonjwa au tatizo lolote anapaswa kuomba ruhusa kwa mwalimu wa zamu.

2. VIRANJA; Mwanafunzi aliyechaguliwa kuwa kiranja atawajibika kusimamia utekelezaji wa
sheria, kanuni na taratibu zote za shule. Kiranja ni kiongozi hivyo lazima awe mfano. Pia
kiranja atatoa adhabu ndogondogo kwa mwanafunzi atakaevunja sheria na taratibu za shule
kwa niaba ya mwalimu.

3. UGONJWA; Mwanafunzi anapokosa kuhudhuria masomo kwa sababu ya ugonjwa lazima
awe na cheti cha daktari wa hospitali inayotambulika na ameomba ruhusa na kupata kibali.
Vibali vya kwenda hospitali vitatolewa na mwalimu wa zamu.

4. MAHUDHURIO DARASANI; Mwanafunzi atatakiwa kuhudhuria vipindi vyote darasani
bila kukosa . Aidha mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje bila ruhusa ya mwalimu, endapo
mwalimu wa somo hayupo wanafunzi watumie muda huo kujisomea na kukamilisha kazi
zilizo tolewa. Walimu wa madarasa wakishirikiana na viranja wa madarasa watasimamia
mahudhurio ya mwanafunzi darasani.

5. MATATIZO, SHIDA NA MAPENDEKEZO; Matatizo, shida na mapendekezo mbalimbali
kutoka kwa wanafunzi yatajadiliwa katika vikao halali kulingana na utaratibu wa shule(
vikao vya darasa, bweni, n.k) nakufikisha kwenye halmashauri ya shule ambacho ni
chombo cha kumtaarifu na kumshauri mkuu wa shule.



7. MIPAKA

Mwanafunzi haruhusiwi kufika/kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali na sababu
maalumu.

a. Nyumba ya mwalimu

b. Ofisi za walimu

c. Maabara

d. Vilabu vya pombe

e. Nyumba za starehe

f. Nyumba zaa kufikia wageni

8. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOTAKIWA KUZINGATIWA KUKAMILISHA

NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI MARA AFIKAPO SHULENI.

a) Fomu ya afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya

serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara mwanafunzi afikapo shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na taratibu pamoja na malekezo mengine
yatakayo tolewa shuleni.

TAFADHALI, SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA

KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.

Karibu sana Makonde sekondari ili uweze kutimiza ndoto

zako za kitaaluma

PHOADY E NGOLOKA

MKUU WA SHULE 0784328141 0620653570



HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA
SHULE YA SEKONDARI MAVALA

AHADI ZA MWANAFUNZI
(Ijazwe na kurudishwa kwa mkuu wa shule)

1Y 1 o | USRS nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote
ya sheria kanununi na taratibu za shule na nimekubali kuingia kidato cha kwanza katika

shule

ya sekondari Mavala kuanzia tarehe ............cccccceevevvenieenne hadi nitakapo hitimu kidato

cha nne.

Kwahiyo naahidi kuwa;

a)

Nitazitii sheria, kanuni na taratibu za shule na kutimiza mambo yote muhimu kama
yalivyo tajwa.

b) Sitashiriki katika vitendo vyote ambavyo vitakuwa kinyume na maagizo ya shule

c)

pamoja na uongozi wa Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

Nitatunza mali ya shule ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabu, vifaa vya kazi
n.k

d) Nitashiriki kikamilifu katika shughuli zote za darasani, usafi wa mazingira,

utamaduni, michezo na kazi zote za elimu ya kujitegemea.

e) Sitashiriki katika mgomo, kuchochea au kuongoza mgomo shuleni.

f) Sitamiliki simu au kutumia simu kinyume na taratibu ndani na nje ya mipaka ya
shule.

Sahihi ya mwanafunzi Tarehe
AHADI YA MZAZ1 /MLEZI
MMt mzazi/mlezi wa mwanafunzi.............cccccvnienn cennn
Naahidi kwamba;

1. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule, walimu na wafanyakazi wengine wa
shule katika kumlea na kumuelimisha mwanafunzi tajwa. Hii ni pamoja na
kuhakikisha kuwa anazingatia sheria, kanuni na taratibu zote za shule na kumtimizia
maagizo na mahitaji yote muhimu yaliyotajwa.

2. Nitafanya kila niwezalo ili kumwazesha mwanangu kufika shuleni mapema (kuwahi

shuleni), kuwa na mazingira mazuri ya kujifunza kwa muda wote wa miaka minne.



Sahihi ya mzazi/mlezi Tarehe
HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA

SHULE YA SEKONDARI MAVALA

FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI

A. Jina la kwanza.............cc......... Jinalababa .................... Jina la ukoo................
Jinsia (msichana/mvulana) ......... ... e
DN it

Tarehe ya kuzaliwa ..........ccccoocviiiiiiiiiniiii e

Shule ya msingi aliyofanyia mtihani wa darasa la saba............cccccceeeeviiiniiicieeciie e,

Kama ulihamishwa kutoka shule nyingine ya sekondari; Jina na anwani ya shule hiyo

B. Jina kamili 1a Mzazi/mIezZi.................cccooiiiiiiiiiii e
ANWANT YAKE......eieiiiiiiieeiee e eete et ete et e s te e et e st e e sateesteessseesasaeesseesnseeenseeenseensseeanns
Namba ya simu ya mzazi/ mlezi ..........ccccoeueee.. no ya kitambulisho cha taifa...............
(Ikiwa mzazi/mlezi atahama au kubadilisha anwani, taarifa itolewe mapema kwa mkuu
wa shule)

Anatoka kitongojicha .................. Kijiji coooiinnnnn, kata.............. wilaya...............
C.Jina 1a mama MZAazZi......oveeiiniiiiiiiiiiiiiiiiiiiiieiiieiiieiietiietiiscitcisccssccsscsnccnnes
ANWaNi YaKe ......ooiniiii i

Namba ya simu ya mama.......................... no ya kitambulisho cha taifa...............

Anatoka kitongojicha .................. kijiji ..o, kata.............. wilaya...............

D. Jina la mwenyekKiti wa KitONGO0ji..c.cccvvereecsssrnrrccssssaneeccssssnnreccssssnssssecssnnns
Namba ya simu ya mwenyekiti wa Kitongoji........cccceveeeeeiveeesneeeesiieeeennen.

TAARIFA ZINGINE ZA MWANAFUNZI.
i. ULEMAVU (Ngozi, miguu, mikono n.K)......c.ccccceeeiieeiiiiiinniieeiiieeeieeeeee
ii. UGONJWA (Kifafank ) ..........oooeeiiinnnnn.
1i1. Je, babani hai?.......ccccccvvvveiiiiiiiinnnn,
1v. Je, mamani hai?.........ccccoeeviienininnn.
v. Je, baba na mama wanaishi pamoja?.................
Nakiri kuwa taarifa niliyojaza hapo juu ni ukweli mtupu kwa mujibu wa uelewa wangu.
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AHSANTE KWA USHIRIKIANO WAKO.

LUDEWA DISTRICT COUNCIL
MAVALA SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 789 NJOMBE.

A REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
TO MEAICAL OFTICET e

PART A: PERSONAL PARTICULARS AND DIAGNOSIS

Pupils name..........cccooeeiiiieiiiiiiie e ALl
Please examine the above pupil as to his/her physical and mental fitness for a full time
student in Mavala secondary school. In the incourse of examination please consider the
following items.

L. Eye Si@ht...ccciiiiiiiiiiiieeee et

2. Hearing (impairment)..........ccceevveeeereenveerineeeieeeeneeeeeeeenns

3. Blood Pressure......ccoiiieriieniierieeeieeeee e

4. AStRMA.....iiiii e

5. Urine fOr SUZAT .....oeevvveeiiieiieeiie e

6. SKIN dISEASE ...ooveeeiiiiiiieiieeee e

7. NEULOSIS ..veeuveeivieniieiierteeiie sttt

8. Venereal .......c.oooiiiiiiiiiie e
9

. Pregnancy ...

10. Other Serious diSEASES .......ccceevveervrereereenrerierieeieeeeenne
Part B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by medical officer)
1. Thave examined the above named pupil and consider that he/she is physically and
mentally fit/unfit for admission into a secondary school.
2. Other comments



Designation ........ccccceeeveerveeneeeneeennen. Official stamp .......ccccecverciencieeiiieenne



