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1. Historia ya Maadhimisho ya Siku ya Familia Duniani  

Tarehe 15 Mei, ya kila mwaka ni Siku ya Familia Duniani. Siku hii 

huadhimishwa na Nchi wanawachama wa Umoja wa Mataifa kwa mujibu wa 

tamko Na.47/237 la tarehe 20 Septemba, 1993. Lengo la maadhimisho hayo 

ni kutambua umuhimu wa familia na kwamba maendeleo yoyote katika jamii 

huanzia kwenye ngazi ya familia. Tanzania huungana na Nchi zingine  

Duniani kote Kuadhimisha Siku hii ya Familia.  

 

2. Kauli mbiu ya Siku ya Familia Duniani 

Kaulimbiu ya Siku ya Familia Duniani kwa mwaka 2020 inasema “FAMILIA 

NI MSINGI KATIKA KUTOKOMEZA CORONA: TUILINDE NA 

TUWALINDE WENGINE”. Kauli mbiu hii inakumbusha na kusisitiza familia 

kujilinda na mlipuko wa homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya 

corona (COVID-19). 

 

3. Tahadhali za maadhimisho ya mwaka 2020 

Kutokana  na mlipuko wa homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi 

vya corana (COVID-19); maadhimisho haya kwa mwaka huu hayafanyiki 

kwa mtindo wa kawaida wa kuwa na mikusanyiko ya watu. Hivyo, Ofisi ya 

Mkuu wa Mkoa wa Njombe inashirikiana na wadau mbalimbali  kutoa elimu 

kwa familia kwa njia zifuatazo:- 

i. Kuimarisha kamati za uhamasishaji jamii kujikinga na COVID-19 katika 

Halmashauri zote 6 Mkoa wa Njombe.  

ii. Kugawa vipeperushi vilivyoandaliwa na Wizara kwa lengo kuzuia 

maambukizi ya ugonjwa wa korona katika Halmashauri zote 6 za Mkoa. 

iii. Kuandaa na kurusha vipindi maalum vyenye kutoa elimu kwa familia na 

jamii kwa kutumia redio za Kijamii zilizopo mkoani kuhusu wajibu wa 

familia katika kujikinga na ugonjwa wa Corona. 
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iv. Kuwasisitiza viongozi wa kidini kuzingatia na kuwaelimisha waumini wao 

njia za kujikinga na COVID-19  

v. Kuelimisha jamii kuhusu kujikinga na ugonjwa wa Corona katika 

halmashauri zote 6 kwenye Mkoa.  

vi. Kuendelea kusisitiza wazazi/walezi kuwalinda watoto kujilinda na 

maambukizi ya COVID-19 kwa kutozurura mitaani, kuvaa barakoa, 

kunawa mikono kwa sabuni na maji tiririka mara kwa mara pamoja na 

kujiepusha na mikusanyiko. 

4. Mambo ya kuzingatia katika kujikinga na COVID-19 

Napenda kutumia maadhimisho haya, kuwasisistiza wananchi wote wa Mkoa 

wa Njombe  kuzingatia mambo yafuatayo ili kujikinga na ugonjwa wa homa 

kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya corona (COVID-19):- 

i. Kunawa mikono kwa kutumia maji safi tiririka na sabuni au kutumia 

vitakasa mikono. 

ii. Kujiepushe  na mikusanyiko na safari zisizo za lazima, kuvaa barakoa kila 

inapobidi 

iii. kujiepushe kupeana mikono na kukumbatiana 

iv. Unapopiga chafya au kukohoa ziba mdomo na pua kwa sehemu ya ndani 

ya kiwiko cha mkono 

v. Kula chakula bora mfano kuku, samaki, nyama, maziwa, mayai, matunda 

na mboga mboga ili kuimarisha kinga ya mwili na 

vi. Fanya mazoezi ya viungo mara kwa mara. 

vii. Wazazi na walezi, hakikisheni watoto wanabaki nyumbani, waandaliwe 

michezo ya kuwaburudisha na watoto wa shule waendelee kujisomea.  

Kwa taarifa na msaada kuhusu ugonjwa wa CORONA; piga simu ya bure 

namba 199.  
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Nawakumbusha kwamba ugonjwa wa Corona upo na bado ni tishio katika 

maisha yetu, hivyo tusipuuzie tahadhali zinazotolewa na Wataalam wa 

Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto. 

“NJOMBE BILA CORONA INAWEZEKANA: TIMIZA WAJIBU WAKO 

KWA KUZINGATIA USHAURI WA WATAALAM WA AFYA” 

MUNGU IBARIKI TANZANIA 

MUNGU IBARIKI NJOMBE 

 

ASANTE KWA KUNISIKILIZA 

 


